Jump to content

Recommended Posts

สำหรับใครที่บ้าเกมขับรถ แข่งรถ แบบผม ต้องรับชมนี่หากต้องการความสมจริงในการขับรถ

ตาม Video จะไม่ได้ซื้อเบาะนะครับ ... เพราะเค้าใช้เบาะเหลือใช้ของเค้าเอง

ส่วนใครที่อยากทำตามก็ไปตามลิ้งค์ด้านล่างได้เลย

http://insidesimraci...hp?f=110&t=6688

ส่วนอันนี้ผมทำเอง ดัดแปลงจากเค้าเยอะพอตัว

ปล. ผมไม่ได้เสียค่าไม้เลยสักบาท ดังนั้นราคาไม้ผมคงบอกไม่ได้ emo%20(25).gif ... แต่ค่าอุปกรณ์อื่นๆ ที่ผมต้องจ่าย มี เลื่อยวงเดือน ค่าสี น็อดสกรูว์ ค่าตะปูเกลียว ดอกสว่าน เบาะรถแข่ง รวมๆกันแล้ว ราวๆ 6000 emo%20(69).gif ... ลองดูกันนะครับ เผื่ออยากลอง emo%20(71).gif

ปล2. แนะนำนิด ... ถ้าไม่อยากใช้เลื่อยวงเดือน แนะนำให้ซื้อไม้เนื้ออ่อน ที่เบาๆครับ จะได้เลื่อยง่าย ยกง่าย emo%20(43).gif

Edited by Mr.Fake

ไม่ถึงกับคลั่งหรือใจรัก แต่ก็ชอบเล่นนะ ที่บ้านมีไม้อยู่ มีเลื่อยอยู่ แต่จะว่าไปคงไม่ได้ทำแหละ -*- :emo (68):

เล่นเหมือนกัน เล่นในPC ชอบใช้คีบอร์ดมากกว่า หง่ะ ลูกษร ผมเล่น NFS ทุกภาคเลย ค้าบ

ก็ชอบเกมรถแข่งอยู่นะ แต่ไม่ขนาดนั้นขอคีย์บอร์ดก็พอ emo%20%2868%29.gif

ถ้าเกมส์ใหม่ๆ มันใช้คีย์บอร์ดแล้วอยากทุบคอมพ์ทิ้งอ่ะemo%20(06).gif

คุมรถยากมากมาย ... พอมาใช้จอยพวงมาลัย

โอ้วส์!!!!!!!! ... สุดยอดมาก นิ่ม เนียน กว่ากันเยอะ :emo (40):

เพราะงั้นเลยลงแรงทำมันขึ้นมาไงครับ :emo (71):

โห สุดยอดเลย อะemo%20%2876%29.gif แต่ถ้าให้ทำเองคงจะใช้เวลานานพอสมควรเลย เน๊อะ ฮ่าฮ่าฮ่า emo%20%2868%29.gif

น่าทำมาก แต่ตอนซื้อพวงมาลัยผมเตือนเลยอย่างซื้อ Genius TW 900FF ผมเจอมากับตัวใช้แล้ว อยากขายทิ้งไปซื้อ Logitech G25 เลย -.-

โห สุดยอดเลย อะemo%20%2876%29.gif แต่ถ้าให้ทำเองคงจะใช้เวลานานพอสมควรเลย เน๊อะ ฮ่าฮ่าฮ่า emo%20%2868%29.gif

ผมทำไป 1 อาทิตย์พอดีเลย ทั้งสี ทั้งขึ้นโครง emo%20(34).gif

น่าทำมาก แต่ตอนซื้อพวงมาลัยผมเตือนเลยอย่างซื้อ Genius TW 900FF ผมเจอมากับตัวใช้แล้ว อยากขายทิ้งไปซื้อ Logitech G25 เลย -.-

ของผมใช้ตัว Logitech Driving Force GT ครับ ... ถึงจะไม่มีเกียร์กระปุกแยก กับ คลัช มาให้ แต่ใช้แล้วต้องบอกว่า OK เลยทีเดียว emo%20(43).gif

ปล. Logitech Driving Force GT ขอแนะนำตัวนี้สำหรับคนที่อยากเริ่มต้นกับเกมแข่งรถที่ออกมาใหม่ๆช่วงนี้ เพราะมันได้ฟีลกว่าพวกตัวราคา พันต้นๆ emo%20(43).gif

เตรียมตัวจัดเต็มกับโครงตัวใหม่ แบบ โลหะทั้งแผง ประกอบน็อตทั้งชุด ไม่มีการเชื่อม :emo (71):

ตอนนี้กำลังออกแบบ ไว้เสร็จแล้วจะเอามาลงให้ดูครับ :emo (71):