Jump to content
Sign in to follow this  
YoShiRiN

[ไร้สาระแน่นอน]เคยฟังกันยังเพลงนี้ ...

Recommended Posts

พอดีซีเรียสจากการทำงานนิดหน่อยสมองไม่แล่น

เลยกลับมาจับเปียโนที่ไม่ได้เล่นมานานมากแล้ว รู้สึกเลยว่ามืออะไรเกร็งไปหมด เล่นไม่ได้ดั่งใจเลย

เพลงก็ลืมๆไปเยอะแล้ว แต่ก็ยังจะเล่นเพลงนี้ให้ได้ มาดูกันว่ามันจะออกมาเป็นยังไงเมื่อจำโน้ตไม่ได้ ...

แรกๆก็ฟังแล้ว สบาย หูดีนะ ชอบๆ แต่ ลอยกระทง อ่อ......น่ะ :emo (20):

:emo (20): ลอย ลอย กระทง ลอย . . .

ฮ่าๆ ผมยังเล่นไม่เป็นเลย แอบอยากเล่ยนิดๆ

จำโน๊ตไม่ได้ก็....เป็นนาวิกโยธินสิฮะ(ดำน้ำแม่มเลย)

มันก็เลย...ดำเก็บกระทงกันเลยทีเดียว.... :emo (30):

พี่โย....สุดยอดดดดด

หวาา ~ ,, โยชิคุงขั้นเมพเลยค่ะ > <b

เล่นเก่งมาก ๆ เลยค่ะงิ ~ เพลงยูมังกรเปียโนยังไม่ได้เลย ( ได้แค่ไวโอลิน llorz ) ,,

เพลงลอยกระทงปิดด้วยล่ะ ~

อ๊ากกก ชอบขิง ๆ ค่ะงิ > w < คราวหน้าถ้าเล่นอีกก็เอามาลงอีกนะคะ ฮี่ ~

จะติดตามค่ะงิ > <~/

มีโครงการจะทำเพลงนี้ให้เสร็จตอนเทศกาลลอยกระทงพอดีอยู่นะเนี่ย

เรียบเรียงใหม่เอาสองเพลงมารวมกันไปเลย ให้ชื่อว่า "พายู(เธอ)ไปลอยกระทง"

เพลงเพราะดีครับแถมฟังแล้วสบายใจด้วยถึงจะไม่รู้ก็เถอะว่าทำไมถึงไปเป็นลอยกระทงได้ในตอนหลัง

:emo (57): โอ้ย แค่นี้ก็ดีกว่าบางคน(รวมทั้งผม)ที่เล่นไม่ค่อยจะเป็น หรออาจจะเล่นไม่เป็นซักอย่างเลย(นั้นหละผม)เยอะหละคับ

กำลังฟังเพราะๆเลย ลอยกระทงมายังไง :emo (13):

เหอะๆ กำลังเคลิ้มเลย

กลายเป็นวันลอยกระทงเฉย

- -*

:emoother_07: :emoother_07:

เล่นได้ขนาดนี้ก็เจ๋งแล้ว ผมเล่นมาตั้งนานมือซ้ายกับมือขวายังทะเลาะกันไม่เลิกเลย

ปล. ว่าแต่ช่วงท้ายนี่เนียนไปได้เฉยเลยนะ :D

:emo (75): ฟังกำลังเพลิน ลอยกระทงมา ฮาก๊าก เลยผม

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...