Jump to content
Sign in to follow this  
GaZiala

มีใครเล่น BandMaster ไหมครับ?

Recommended Posts

สวัสดีครับ มันนี้ก็จะมาชวนๆ ทุกๆท่าน ในบอร์ด มา แจม bandmaster ด้วยกันครับ ใครที่ไม่รู้จักก็ลองศึกษา จาก ข้างล่างนะครับหวงัว่าจะเป็นประโยชน์ :emo (59):

-เป็นเกมยังไง? :emo (13):

= เป็นเกมกดคีย์ ตาม จังหวะเพลง ครับ

-แล้วมีไรน่าสนใจบ้างอ่ะ? :idz_emo04:

= ก็ หนึ่งเลยนะครับ จะมีเครื่องดนตรีให้ ผู้เล่นได้เลือกใช้กันตาม สะดวก (ตามเพลงนั้นๆ) แล้วก็จะมี ในส่วนของ Mode สนุกๆ ให้เพื่อนๆได้ลองกันด้วยครับ

-Mode มีไรบ้าง? :emoother_08:

= ก็จะมี โหมด อยู่ 4 โหมด ให้เพื่อนๆได้เลือกเล่นกันครับ ได้แก่

SOS Concert : เป็นการเล่น Concertแบบช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ผู้เล่นจะต้องเล่นเพลงให้ดีจนจบเพลง

ถ้าหากกดพลาก เล่นไม่ได้ ก็ จะโดน Retire ครับ :emo (30): แต่สามารถให้เพื่อน Help ได้ครับ :emo (20):

Concert : จะเป็นการแสดง Concert แบบสมจริงครับ ผู้เล่นสามารถเลือกเครื่องดนตรีได้เฉพาะที่มีในเพลงนั้นๆ

ซึ่งมีการประเมินผล Bad-Normal-Good ถ้า หาก เล่นไม่ได้ จนจบเพลง ก็ จะทำให้ Concert ล้มเหลว :emo (43):

Score Battle : ฟังแค่ชื่อก็น่าจะพอทราบนะครับ เป็นการ ดวล Score กัน :emo (67): โดย ขณะเล่นจะมีการสะสมเกท

เมื่อเกินครึ่ง หรือ เต็มหลอดก็จะสามารถใช้ได้โดย กด spac จะทำให้ Score X2

สักระยะครับ + ความเร็วเพลงจะเพิ่มขึ้น :emo (14):

Master Battle : เอาแบบง่ายๆ ก็คือ เป็นโหมด สะสมคะแนน แล้ว โจมตีใส่ คู่แข่งครับ :emo (01):

:emo (65):เพิ่มเติม : มีในส่วนของห้องซ้อมให้เพื่อนๆ ได้ ลองเล่นกันครับ และ มีระบบของ Lv. และ Rank ซึ่ง จะมี ส่วนสำคัญใน การ ตั้ง วงดนตรี ของ ท่านครับ และ ยังมีหลายๆอย่างให้ท่านได้ลองครับ

ภาพตัวอย่างในเกมครับ :emo (40):

ใครสนใจลองเข้าไปDownload หรือ ศึกษาข้อมูลได้ที่ http://bandmaster.playpark.com ครับ :emo (20):

ปล.ถ้าหากผิดพลาดประการใดก็ขอโทษด้วยนะครับ :emoother_06: