Jump to content
Sign in to follow this  
Toushiro

50 ความจริงที่มีอยู่ในโฆษณาไทย, พูดง่ายแซวโฆษณาไทยครับ

Recommended Posts

ชอบอันนี้อะ*0*

5. จนป่านนี้แล้ว อียูโรคัสตาร์ดเค้ก มันก็ยังหน้าด้านโฆษณาว่าเค้กมันไส้ไหลล้นทะลัก

ทั้งๆที่ใครๆก็รู้ว่า เมนส์ปลวกยังเยอะกว่าไส้ขนมมันเลย --- สคบ. ช่วยจัดการด้วย

.....- -

แหม ของไทย ไทยทำ เอาไรมาก ดีกว่าเมื่อก่อนตั้งเยอะน้า

และสำคัญ เห็นด้วยกับ คุณ Kazuma อย่างแรง ใส้ทะลักจริงๆ ทะลักหายไปไหนหมดไม่รู้

ผมนะครับเอากรรไกรตัดปากถุงถ้ากรรไกรอยู่ใกล้มือ มีอุปกรณ์ต้องใช้

โฆษณามันต้อง เวอร์ ดูดี สร้างภาพ ด้านดีๆที่อยากนำเสนอคับ อิอิ ผมก็เรียนด้านโฆษณามานี่แหละ :emo (43):

Edited by maragi

โฆษณาประตูน้ำโพลีคลินิก เป็นโฆษณาที่อุบาทว์ชาติชั่วมาก

เพราะทั้งโฆษณาไม่มีอะไรเลย นอกจากตัวหนังสือวิ่งๆ เหมือนใช้ powerpoint ทำ

ไอ่นี้เเหละ คราสสิกสุด 555+

6. โฆษณาการบินไทย ใช้แอร์ดูสาวและสวยมาก แต่ของจริงบนเครื่องนั้นป้าที่สุด!

อันนี้โดนสุดๆ

บางโฆษณาดูยืดยาว สุดท้ายยังไม่รุ้ว่ามันจะสื่ออะไรเลย บางทียังไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันคืออะไร

น่าจะมีวิจารโฆษณา ถ่านไฟฉายตรา กบ ด้วยนิ 555+

เป็นจริงทั้งหมดเกี่ยวกับโฆษณาไทย แต่ผมชอบโฆษณาเนเจอร์กีฟ ฮาดี :emo (42):

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...