Jump to content
Sign in to follow this  
Toushiro

10 อันดับ ประเทศที่มี 7-Eleven มากที่สุดในโลก

Recommended Posts

แล้ว เซเว็น ใครเป็นตนคิดสร้างกิจการนี้ขึ้นมากันน้อ

เจ้าของแฟรนไชส์เป็น ญี่ปุ่นก็ต้อง มีมากที่สุดอยู่แล้ว

ส่วนไทยเรา CP ซื้อมาทำจะไม่ให้มันเยอะก็ให้รู้มันไป :emo (22):

ผมเรียนอยู่พัทยาตั้งแต่เด็กก็เห็นการเติบโตของพัทยาเรื่อยมา

จนตอนนี้ทำงานแล้ว ทำที่ กทม. สิ้นเดือนจะกลับไปที

แม่เจ้ามันเยอะโครตๆ เล่นมีทุกหน้าปากซอย ยิ่งตรงตลาด มีอยู่ 3 ร้านไม่ห่างกันเลย

และก็ชาดหาดพัทยาใต้นี่ มีทุก 500 เมตร เลยก็ได้มัง :emo (47):

สงสัยญี่ปุ่นมีทุกซอย แน่เลย เยอะกว่าไทยเกือบเท่า :emo (22):

ไทยนี่ เพิ่งผ่านเซเว่นมาเดินไปอีก 4 ก้าว เจอเซเว่นอีกแล้ว *0* ผมว่าปัจจุบัน น่าจะ ชนะไต้หวันละนะ เห็นเปิดใหม่ อีกตั้งหลายที่ -*-

รู้สึกยี่ปุ่นจะมีเซเว่น ทุกๆ1กิโลเมตรอ่ะครับ ใครไปเที่ยวลองสังเกตดู

ประเทศอื่นเค้ามี 7-11 เยอะก็จริงนะ แต่เค้าให้ไปตั้งแถวนอกเมืองน่ะครับ มีแต่เรานี่แหละอยากตั้งตรงไหนก็ตั้ง ชาบูๆ :emo (44):

ประเทศ ไทยเรา ติดด้วย อิอิ !

เพอร์เฟค * เรื่องน่ายินดีโครต ๆ !

ที่ไทย ปากซอย กลางซอย ท้ายซอย มีหมด

ไม่รู้จะสร้างทำไมเยอะแยะ :emo (41):

ไทยมันก็น่าติดนะ

เดินห่างกัน 2 ป้ายรถเมล์ เจอ 2 ร้าน

ไม่รวมในซอยนะ

หลักการกันหน่อย ๆ ผมว่าถ้าเทียบกับขนาดของประเทศแล้วเนี่ย ลองคิดดูนะครับว่าประเทศไทยมีขนาดใหญ่กว่า ญี่ปุ่นขนาดไหน แล้วถ้าประเทศญี่ปุ่นมีขนาดเท่ากับประเทศไทยล่ะ ผมว่าคงมีเป็นแสนล่ะมั้งครับ อย่าไปเทียบกับญี่ปุ่นเลยดีก่า :emo (75):

คิดว่าเยอะจริงๆอะแหละ พึ่งรู้นะเนี่ยว่าเยอะขนาดนี้= ="

ตอนนี้เข้าร้านนี้เป็นปกติแล้วแหะ สบายจริงๆนะ ถึงของจะแพงกว่า2-3บาทก็เถอะ ถือว่าเป็นค่าเหนื่อยก็แล้วกัน

เดี๋ยวนี้ของแพงขึ้นแล้วรู้สึกถึงค่าเงินไม่มีค่าเท่าเมื่อก่อนเลยอะ

เมื่อก่อนข้าวจานละ 25 อุ๊ยแพง เดี๋ยวนี้ 25 เฮ้ย ถูกว่ะ= =ll

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...