Jump to content
Sign in to follow this  
愛と永遠の愛。

L=? M=? N=? O=? H=? Y=?

Recommended Posts

L (Lolicon) สวรรค์ของเหล่าชาย(น้อย)

คำว่าLolicon เป็นศัพท์ที่บัญญัติขึ้นโดยชาวญี่ปุ่น มาจากคำว่า Lolita Complex ซึ่งมีความหมายประมาณว่า คนชอบเด็ก ซึ่งประวัติของเด็กหญิงLolitaนั้นมีจริง แต่ชีวิตของหล่อนมันน่าหดหู่มาก ไว้มีโอกาศผมจะมาเรียบเรียงประวัติของเธอให้ฟัง

Lมักเป็นที่ชื่นชอบของเหล่านักอ่านการ์ตูน ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นผู้ชายทั้งนั้น เพราะภาพLส่วนใหญ่จะเป็นรูปเด็กผู้หญิงซะมากกว่า(เด็กผู้ชายก็มีนะ แต่น้อย แถมไม่ค่อยมีนักอ่านหญิงบริโภคซะด้วย) โดยมากจะเป็นเด็กประถมจนถึงม.ปลาย ถ้ามากกว่านั้นจะเรียกว่าO หรือObacon (ไว้จะอธิบายทีหลัง)

ทำไมถึงต้องเป็นเด็กผู้หญิง? สั้นๆแต่ได้ใจความ ก็เพราะผู้หญิงแต่งตัวอะไรก็น่ารักไปหมดไงล่ะ หรือว่าไม่จริง? (เว้นเสียแต่ว่าคุณจะไม่มีต่อมความรู้สึกทางเพศก้เท่านั้น) ยิ่งถ้าเป็นเด็กที่พึ่งแรกสาวมาใส่ชุดแม่มดล่ะก็ คุณเอ๊ยยย ต่อมความรู้สึกเป็นพ่อก็หลั่งล้นออกมามาก จนอยากขอเข้าไปกอดให้หนำใจไปเลย (คำเตือน : กรุณาเก็บความรู้สึกของคุณไว้ ไม่งั้นเดี๋ยวจะมีคนหาว่าคุณเป็นพวกแอบจิต)

Lที่คุณหาบริโภคได้ : Card Capter Sakura ,ยูเมะจัง แม่มดหัดเสก (ใครที่มาว่ายูเมะจังไม่สนุก มีต่อยนะเออ)

M (Maid) สาวใช้ใจเกินร้อย

"คุณผู้ชายคะ ตื่นเถอะค่ะ เช้าแล้วนะคะ" "คุณผู้ชายคะ อยากทานอะไรเป็นอาหารเช้าคะ?" "คุณผู้ชายคะ มีอะไรให้ดิฉันรับใช้บ้างคะ" คำพูดเหล่านี้คุณจะหาได้จากMaid หรือสาวใช้เท่านั้น(คนละเรื่องกับMage หรือนักเวทย์นะครับ) ซึ่งเป็นสิ่งที่นักอ่านการ์ตูนทุกคนแทบใฝ่ฝันถึง เพราะการมีผู้หญิงน่ารักๆซักคน มาปรนนิบัติพัดวีให้เรา แถมยังซื่อสัตย์ต่อเรา มันน่าปลื้มใจสักเพียงใด ยิ่งถ้ามีชุดเครื่องแบบสีดำและผ้ากันเปื้อนสีขาวให้เธอได้ใส่ ยิ่งทำให้เธอดูเป็นแม่บ้านที่สะอาดเรียบร้อย คนละเรื่องกับคนใช้ที่บ้าน ที่หน้าเหี่ยวๆ ตัวเหม็นเหงื่อ แถมชอบกินปลาร้าให้กลิ่นมันเผื่อแผ่ไปถึงคนอื่นอีก ให้ตายสิ

Mที่คุณหาบริโภคได้ : Mahoromatic ,กองทัพสาวใช้ฮานาอุเคียว

N (Neko) น้องแมวน่ารัก

อย่างที่ทราบกันดี Nekoแปลว่าแมว แต่ในที่นี่หมายถึงเด็กผู้หญิงหูแมว (พวกสัตว์กลายพันธุ์ว่างั้นเหอะ) ว่ากันว่า แมวเป็นสัตว์ที่ขี้อ้อน และเอาแต่ใจตัวเองนิดๆ ดังนั้น เพื่อเป็นการเสริมบุคลิกให้กับสาวน้อยน่ารัก จึงได้เติมหูแมวและหางแมวลงไปเพื่อเน้นความน่ารักลงไปอีก ปัจจุบันนอกจากพวกหูแมวแล้ว ยังมีหูอื่นๆอีก เช่น หูกระต่าย หูตูบ เป็นต้น แต่ที่นิยมที่สุดก็ยังคงเป็นหูแมวอยู่ดี (น่าแปลกใจที่เหล่าหูสรรพสัตว์ทั้งหลายรวมมาอยู่ในรหัสNได้)

Nที่สามารถหาบริโภคได้ : แม่มดน้อยทารุโตะ ,หนูน้อยดิจิชารัต(มีแต่ของไพเรตเท่านั้นนะ)

O (Obacon) ผู้ใหญ่ใจดี

ในเมื่อมีพวกรักเด็กแล้ว ก็ต้องมีพวกรักผู้ใหญ่เป็นคู่ขนานกันบ้าง คำว่าObaconนี่ ผมเดาว่าน่าจะมาจาก Obasan(คุณป้า) + Complex คล้ายๆกับLoliconแน่นอน อย่างที่บอกไป ถ้าเลยจากม.ปลายไปแล้ว จะถือว่าเป็นO ไม่ใช่L Oส่วนใหญ่จะเน้นความเซ็กซี่ในเนื้อนมไข่และส่วนเว้าส่วนโค้งซะมากกว่า ในขณะที่Lจะเน้นความน่ารักในเรือนร่างอันน้อยนิด โดยมากเราจะเห็นOได้ค่อนข้างน้อย คงเป็นเพราะกระแสLยังคงมาแรงแซงทางโค้งอยู่ แต่สาเหตุที่ยังมีหนุ่มๆบางคนหลงไหนในความO คงเป็นเพราะผู้ใหญ่ผ่านประสบการณ์มาเยอะ จึงมีลีลาและชั้นเชิงดีกว่าเด็กที่ยังอ่านต่อโลกเป็นอย่างมาก (อ๊ะ พูดไปแล้วอย่าเผลอคิดไปไกลล่ะ)

Oที่คุณหาบริโภคได้ : Onegai Teacher(ยังไม่มีในไทยครับ ก็บอกแล้วว่าOหาได้ยาก เท่าที่นึกได้ก็มีแค่นี้แหล่ะครับ ลองไปหาซื้อดีวีดีจากร้านOne Animeที่มาบุญครองชั้น4ดูก็แล้วกัน แผ่นละ499บาท)

H (Hentai) ดาบสองคม ตัวปั่นทอนวงการการ์ตูนญี่ปุ่น(หรือเปล่าหว่า?)

คำว่าHentai มีความหมายว่าลามก,วิตถาร ซึ่งเราสามารถหาHดูได้จากหนังสือการ์ตูนทั่วๆไป (ก็พวกที่เซ็นเซอร์ของสงวนด้วยเสียง ผ่าง!! คว้าง!! ควับ!! ยังไงล่ะ?) อย่างว่าล่ะนะ Hถูกสร้างขึ้นมาก็เพื่อปลดเปลื้องระบายทางเพศออกมา ถ้าเป็นพวกหนังสือใต้ดินก็จะเป็นพวกการผสมพันธุ์ระหว่างมนุษย์ตัวผู้กับตัวเมีย แต่ที่เห็นบนดิน ส่วนมากจากเป็นพวกกระโปรงเปิดจนเห็นหวอ(ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมญี่ปุ่นเป็นเมืองหนาวแต่ชอบใส่กระโปรงสั้นๆ แต่ของเมืองไทยที่เป็นเมืองร้อน กลับใส่กระโปรงบานเนื้อหนาด้วย) หรือไม่ก็ฉากอาบน้ำที่คนดูเท่านั้นที่มีสิทธิ์ดู(พระเอกหมดสิทธิ์ เสียใจด้วยนะ)

เพราะเนื้อหาในHนั้น จึงทำให้ผู้ใหญ่ส่วนมากมองว่าการ์ตูนญี่ปุ่นเป็นตัวยั่วยุ ก่อให้เกิดปัญหาเรื่องการทำร้ายทางเพศ (ขอโทษเถอะ ว่าการ์ตูนญี่ปุ่นไปนั่น แล้วทีหนังสือประเภท "เล่นกับผู้ชาย" กับ "ทาสีบ้าน" ที่ขายในห้างและแผงหนังสือ ทำไมไม่ว่ามั่งล่ะครับ ไหนจะหนังโป๊ที่ขายในพันธ์ทิพย์กับตะวันนาอีก) แต่สำหรับผมแล้ว ผมมองHเป็นศิลปะที่น่าสนใจอย่างหนึ่ง(ถ้าHนั้นไม่ได้สื่อถึงการผสมพันธุ์มากเกินไป) คิดดูสิว่าHเค้าลงทุนมากขนาดไหนกว่าจะได้รูปๆหนึ่งมา ทั้งตัดเส้น ลงสี แรเงา ลงPhotoshop โอ้โห นั่นมันระดับมืออาชีพเลยนะครับนั่น (แต่จะว่าไปถ้ามันวาดHได้สวยขนาดนี้ น่าจะวาดอะไรที่สังคมเค้ายอมรับได้จะดีกว่านะ)

แล้วเราจะแยกระหว่างHกับLและOได้ยังไง? ง่ายๆแต่บอกยากเหมือนกันครับ เอาเป็นว่าให้เพื่อนๆลองใช้ความรู้สึกของตัวเองช่างใจดูก็แล้วกัน ถ้าอันไหนที่ดูแล้วมันทำให้เกิดความรู้สึกทางเพศ หรือรู้สึกว่ามันทะลึ่งไปหน่อย ก็นั่นแหล่ะครับ H

ขอเตือนน้องๆที่ยังเด็กอยู่ให้ทราบว่า Hน่ะ ดูได้ พี่ไม่ว่า (เพราะมันเรื่องของน้อง และพี่ก็ไม่ใช่บุพการีน้องด้วย) แต่อย่าดูพร่ำพรื่อและหมกมุ่นเกินไป จะเสียสุขภาพเอาได้ เผลอๆพ่อแม่รู้เค้าท่านอาจจะพาลมาโทษสื่อการ์ตูนอีก ยุ่งตายเลย ชีวิตยังมีอะไรให้ทำอีกเยอะ อย่าไปเสียเวลากับHให้มากเกินไป

Hที่คุณหาบริโภคได้ : เหนือฟ้าใต้พิภพข้าเจ๋ง ,Love Hina ,Chobits ,โรงเรียนรวมเหล่าเผ่านเหนือคน ,เก๋าโจ๋โก๋พันธุ์สวย ฯลฯ (บอกแล้วว่าHหาได้ง่ายมาก)

Y (Yuri,Yaoi) เมื่อปลั๊กกับปลั๊ก เต้ากับเต้ามาชนกัน

Yมีความคล้ายคลึงกับHอย่างมาก แต่ต่างกันตรงที่Hเป็นเรื่องของชายหญิงผสมพันธุ์ แต่Yคือการที่เพศเดียวกันมาร่วมรักกัน หรือพูดง่ายๆก็คือ รักไม้ป่าเดียวกันนี่เอง (อะจึ๋ย!!)

Yสามารถแบ่งได้เป็น2ประเภท คือ Yuri และYaoi Yuriคือผู้หญิงกับผู้หญิงรักกัน และก็กุ๊กกิ๊กกัน พูดง่ายๆ ก็เลสเปี้ยนน่ะแหล่ะ แบบเดียวกับT.a.t.U.เลย ส่วนYaoiคือผู้ชายกับผู้ชายมารักกัน ไม่บอกก็รู้ว่ามันคือเกย์นี่เอง และที่น่าแปลกใจที่สุดคือ มีคนชอบYaoiมากกว่าYuriเป็น3เท่า ดังนั้น ผมจะพูดถึงแค่Yaoiก็พอ และคงไม่ผิดนะครับถ้าผมจะเหมาะเรียกมันว่าYซะเลย เพราะมันก็ความหมายเดียวกัน แต่ต่างเพศก็เท่านั้น

เชื่อหรือไม่ว่า นักอ่านหญิง40% ชื่นชอบในYaoiมากๆ(ผมเมคตัวเลขมาเองแหล่ะ แต่น่าจะประมาณนั้นนะ) จะเห็นได้จากโดจินที่ขายในงาน ส่วนใหญ่ถ้ากลุ่มผู้เขียนเป็นผู้หญิงซะส่วนใหญ่ ก็มักจะเขียนให้ตัวละครผู้ชายรักกับตัวละครผู้ชายเสมอ แม้ว่าบางเรื่องจะให้เห็นเกี่ยวอะไรกันเลย การ์ตูนที่คนเขียนชอบจับมาYมากที่สุดก็มี Hunter x Hunter ,Get Backer ,Xพลังล้างโลก ,The Lord of the Rings ,Harry Potter ,Gundam Seed ฯลฯ (คิดได้ยังไง? มัลฟอยแอบชอบแฮรี่อยู่ลึกๆ แถมมีรอนมาแอบหึงหวงอีกคน)

จากการลองสุ่มอ่านYอย่างเต็มที่ จนเกือบเห็นเพื่อนที่เตะบอลด้วยกันสวยขึ้นทุกขณะ (เฮ้ย!! ไม่เกี่ยว) ก็พบว่า ผู้เขียนYส่วนมากจะเป็นผู้หญิง (คนเขียนที่เป็นผู้ชายก็มี แต่มีน้อย) และผู้หญิงมักจะมีมุมมองในด้านความรักที่แตกต่างจากผู้ชายที่หื่นกระหายเรื่องเพศ และในความคิดของผม Yมีความเป็นศิลปะมากกว่าHอยู่หลายเท่า อาจจะเป็นเพราะผมไม่ได้มองมันในเรื่องของการระบายทางเพศก็ได้ (ก็ผมเป็นผู้ชายนี่ จะให้ไประบายอะไรกับพวกมันอ่ะ) แต่ผมคิดว่า ผู้ชายร่างบาง2คนกอดกัน ถ้าคนวาดมีฝีมือจริงๆ มันก็เป็นภาพที่สวยงามมากๆ ถึงตอนนี้จะไม่ได้เห็นเพื่อนสวยขึ้นแล้วก็ตาม

และแน่นอน Yจึงเป็นอีกหนึ่งประเด็นที่ทำให้ผู้ใหญ่มองการ์ตูนในแง่ลบอีกเช่นกัน ตอนนี้ก็คงได้แค่ทำใจ และอย่าไปหมกมุ่นกับมันมากเกินไปก็เท่านั้นน่ะครับ

Yที่ท่านหาบริโภคได้ : Xพลังล้างโลก ,Get Backer ,The Lord of the Rings

K (Kenshiro) กล้ามใหญ่หัวใจพองโต

มีโดจินอยู่เรื่องหนึ่ง เล่าถึงเรื่องของเด็กหญิงคนหนึ่ง หลุดเข้าไปอยู่ในมิติหนึ่ง ซึ่งผูคนในนั้นมีแต่เคนชิโร่ จากเรื่องฤทธิ์หมัดดาวเหนือ แทบทุกคน ว่ากันว่า โดจินเรื่องนั้นเป็นจุดกำเนิดของพลังKตั้งแต่นั้นมา

ทำไมแค่เรื่องฤทธิ์หมัดดาวเหนือ ถึงมีคนชื่นชอบกันอย่างมาก? งั้นลองนึกภาพเคนชิโร่ในชุดนารุเสะงาวะ สู้กับราโอในชุดของคานาโกะดูก็แล้วกัน แล้วจะรู้ว่ามันฮามากขนาดไหน ซึ่งพลังKเหล่านี้ท่านสามารถหาได้เฉพาะในการ์ตูนที่เน้นพวกพลังกล้าม ต่อยทีสมองเละเป็นโจ๊กเท่านั้นนะครับ(ผมหมายถึงที่ไม่ใช่โดจินนะครับ)

Kที่ท่านสามารถบริโภคได้ : โรงเรียนลูกผู้ชาย ,บากิจอมประจัญบาล ,ฤทธิ์หมัดดาวเหนือ

แถมนิสนึง

http://www.youtube.com/watch?v=yU3VGqYIdI8

http://www.youtube.com/watch?v=tl1LrGoq7r4&feature=related

แล้วพวกเอ็งสายอะไรหล่ะ ไคร สาย K บอกมาดีๆๆ คนโพสคนแรกเป็น อาเบะ = Yaoi

Edited by 愛と永遠の愛。

แบ่งสายซะดิบดีเลยนะท่าน ... แน่นจริงๆ (ความรู้ + ข้อมูลนะ) :emoother_06:

ถ้ายังไง เอาประวัติ Lolita มาลงหน่อยก็ดีนะ ... แบบว่าอยากรู้อ่ะ :emoother_06:

ปล. ผมมันอันตรายยิ่งกว่าอาเบะนะท่าน ... แม้แต่ God Abe ก็จับทำศรีภรรยามาแล้ว :idz_emo03:

ปล.2 ปกติ ผมอยู่ สาย H(X) แต่ส่วนมากก็หลายสายอ่ะนะ สาย L นี่ก็ใช่ แต่สาย Y นี่ไม่เท่าไหร่อ่ะ :idz_emo12:

L+H :idz_emo07:

LOLI+HENTAI

รักเด็ก+ลามก,วิตถาร เฮ้ย ฮ่าๆ :idz_emo05:

คำถาม ยูเมะจังมันเรื่องไรอะมาเป็นโอตาคุไม่ทัน คุคุ :idz_emo07:

ข้อมูลแน่นๆ ของกระผมมิใช่สายช่วงสองนะครับพวกObra Yui และอื่นๆ :idz_emo09:

:idz_emo02: รักเดียวใจเดียวกับเหล่าเด็กน้อยที่น่ารัก คุคุ

ปล. ผมมันอันตรายยิ่งกว่าอาเบะนะท่าน ... แม้แต่ God Abe ก็จับทำศรีภรรยามาแล้ว :idz_emo03:

เหอะๆเห้อ จริงเหร้อ ไม่อยากจะเชื่อ ฮะฮะฮ่า :idz_emo10:

ข้อมูลเยอะเลยนะแน่นจริงๆ อ้อผมไม่ใช่สายK ด้วยนะบอกตามตรง Yก็ไม่ใช่ด้วยค่ะ จริงๆนะคะ เชื่อสิ :idz_emo02:

แต่Hก็หาได้ง่ายอย่างที่บอกจริงๆนั่นแหละ :idz_emo06:

:emoother_06: สาระเพียบ (ข้อมูลแน่นจริงๆ)

แต่เลือกยากจัง เอาสายไรดีหว่า ปกติไม่ค่อยเลือกมีไรมาเสพหมด ^ ^

L+H นี่สิสัจธรรมของวงการ :idz_emo03: 555

ม.ปลาย?

ยังเปน Loli อีกเรอะ? ไม่เด็กเลยนะ (สงสัยเพราะชอบ)

:idz_emo11: :idz_emo11:

L+H :idz_emo07:

LOLI+HENTAI

รักเด็ก+ลามก,วิตถาร เฮ้ย ฮ่าๆ :idz_emo05:

คำถาม ยูเมะจังมันเรื่องไรอะมาเป็นโอตาคุไม่ทัน คุคุ :idz_emo07:

ข้อมูลแน่นๆ ของกระผมมิใช่สายช่วงสองนะครับพวกObra Yui และอื่นๆ :idz_emo09:

:idz_emo02: รักเดียวใจเดียวกับเหล่าเด็กน้อยที่น่ารัก คุคุ

เหอะๆ สายเดียวกันเลย 555+ อย่างน้อยก็ไม่ได้ไปนอนคุ คุ คนเดียวละ

แล้วนี้คือ กลอนประจำใจของผมเลย

===== กลอนโลลิสอนใจ =====

จะรัก... แต่น้องๆหนูๆ

จะสู้... เพื่อโลิลิทั้งหลาย

จะปกป้อง... เด็กน้อยจนชีพวาย

จะยอมตาย... ให้โลลิจงเจริญ >Q<

ของ คุณOrtun เขาอ่านแล้วโดนใจจริงๆ :idz_emo10:

Lที่คุณหาบริโภคได้ << ไม่เคยเลย ที่จะ บริโภค.. :idz_emo07:

โอว ท่านเขียนเองหรือนี้

สุดยอดมากเลยครับท่าน เป็นข้อมูลที่ควรบัญทึกเข้าสมอง ขอบคุณมากครับ :emoother_06:

ละเอียดดีครับ :emoother_06: คาดว่าผมจะชอบสาย H มากที่สุด ดูแลหายเครียด :emo (00):

สาย G (Guro)​ ​ไม่​ขอบรรยายมาก​เพราะ​แค่คุณ​ได้​เห็นภาพคุณก็​จะ​เข้า​ใจทุกอย่างทันที​...

SM/MS = Sadism/Masokism จงเจริญ!!!