Jump to content
Sign in to follow this  
Toushiro

ปัญหา Download Mediafire จาก 3BB ได้1ช่อง ของใครเป็นบ้างครับ

Recommended Posts

ตามรูปด้านบน ผมเปิดใ้ช้16ช่อง ตั้งค่าตามปกติ แ่ต่มันขึ้นให้ 1 ช่อง...แล้วโหลดช้ามาก

เมื่อก่อนไม่เคยเป็น และลองใช้ Google Chrome, IE8.0 โหลดแล้วโหลดช้าเหมือนกันเลย..

เน็ต 3BB บ้านญาติผมครับ

ผมลองไปโหลดพวก เกมส์ลิงค์ตรง ของพวกเกมส์ออนไลน์ และเว็บฝากไฟล์อื่นๆ.. ขึ้น16ช่องหมดทุกอย่างเลย

ปัญหานี้ ใครเคยเป็น หรือกำลังเป็นอยู่ไหมครับ?

IDM รุ่นอื่นๆ แล้วก็เป็นเหมือนเดิม...

Edited by Toushiro

เน็ตที่ออฟฟิสผมก็ 3BB ครับ โหลด Mediafire ได้แค่ช่องเดียวเช่นกันครับ

Mediafire เขาคงรู้ทันแล้วละครับว่าเราแบ่งไฟล์ดาวโหลดเขาเลยไปบล็อกไว้

โหลดได้ 100Kb/sec สำหรับผมถือว่าเร็วแล้วละครับ สำหรับโฮสฝากไฟล์ฟรี

ถ้าอยากโหลดแรงๆ ก็จ่ายตัง ครับ :emo (49):

แต่ว่า net ของ ค่ายอื่น เขา download ได้ 16 ช่อง น่ะครับ อยากจะถามทุกคนว่า net true และ cat และ TOT download ได้กี่ช่องครับ mediafire

ของผมเคยใช้ ของ tot โหลดได้ปกติ ตอนนี้ใช้ 3bb อยู่โหลดได้ 100 กว่าเหมือนกันใช้มา 4 เดือนละยังเป็นอยู่เหมือนกันเลย

ใครมีทางแก้ก็บอกผมด้วยนะครับ

ปล. บางทีโหลดบางที่ก็เป็นเหมือนกัน

ผมดูแล้วงงอะครับใช้โปรแกรมช่วยโหลดหรอครับ -_-

พอดีไม่เคยโหลดแบบในภาพเลยงงอะ

มีปัญหาที่ 3bb เจ้าเดียวครับ ผมเคยโหลดทั้ง filesonic duckload hotfile แบบ premium นะครับก็เป็นเหมือนกันจะเปิดแค่ 1 ช่อง แต่ผมไปโหลดจากทีทำงานๆ ใช้ tot ก็โหลดได้ 8 - 16 ช่อง เห็นว่าทาง 3bb โทรมาแจ้งผมเค้าบอกว่า สายออกนอกมีปัญหา ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าจะแก้ปัญหาได้ไหม

ผมก็ใช้ 3BB เหมือนกันครับเมื่อก่อน โหลดได้ไวมากๆ 600-700 เด๋วนี้100ก็ไวเเล้วครับ

พึ่งรู้นะเนี่ยว่าเป็นเจ้าเดียว เซงเป็ดเลยปกติเวปนี้มันสุดยอดความเเรงเลย

ผมเข้า Mediafire ไมไ่ด้เลยครับ

เนต 3BB เหมือนกัน 8/1 ด้วย

บางวันมันเข้าได้แต่โหลดเน่ามาก ผมคิดว่า MF เขาจำกัดไฟล์แล้วน่ะนะ

บางไฟล์อาจจะสปีดเร็ว ดูเหมือนเขาจะเรียกว่าไฟล์ พรีเมี่ยมน่ะ

อ่านใน adslthailand มา ครับ แหะๆ

:emoother_06:

ผมใช้เน็ต cat cdma ได้16ช่องความเร็ว 1-1.5 เมกไม่เห็นเป็นเลย

เน็ตcatเร็วจิง :emo (32):

ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่เครือข่าย เพราะใช้เครือข่ายสัญญาณภายในบ้าน จึงโหลด Mediafire ได้ช่องเดียว TOT กับ 3BB โหลดช่องเดียวเหมือนกัน แต่ถ้าเน็ตเร็วไม่จำเป็นต้องใช้โปรแกรมช่วยโหลด ยิ่งบางเว็ปที่ไม่มีคนแย่งกันโหลดไฟล์นั้นมาก มันอาจมาได้สูง 700-800 เมกเลยทีเดียว

:emoother_08: 71.009 KB/sec ถ้าใช้โปรแกรมแล้วช้าแบบนี้ เราว่าเลิกใช้เหอะ

Mediafire เราโหลดธรรมดาไม่ใช้โปรแกรมมันจะมา 1350-1400 KB/sec(3BB)

:emo (47): โหลดสดๆไปเลย ไม่ดีกว่าเหรอ

Edited by Eclair

เค้าบลอคเนตของ 3BB อะะป่าวอะครับ

ผมเข้าโหลดไมไ่ด้เลย ไม่รู้เปนไร

เข้าไปแล้วมันเปนหน้าขาวๆอะครับ

เอ่อ ... ที่โหลดจาก MF ได้ทีละ 1 ผมก็เคยเป็นครับ ผมใช้ของ CAT

ซึ่งปัญหาที่ถามกันเข้ามา ผมว่า ปัญหาเกิดจาก ไฟล์ที่ฝากไว้บนเว็บครับ

อันนี้แล้วแต่ไฟล์ล่ะนะครับ

เพราะบางไฟล์ มันมาให้เต็มครับ

เนื่องด้วยช่วงนี้มีการฝากไฟล์ โดยแบ่งเป็น 2 ระดับ ครับ

คือ แบบฟรี กับแบบ พรีเมี่ยม

ซึ่งแบบพรีเมี่ยม เราต้องเสียเงินจ่ายค่าพรีเมี่ยม ครับ

ถึงจะสามารถโหลดได้เต็มครับ