Jump to content
Sign in to follow this  
Zay_Zero

ข่าวเด่นประเด็นหลืบ เรื่องยกพวกตีกัน

Recommended Posts

ข่าวเด่นประเด็นหลืบ วันนี้ขอเสนอเรื่อง ยกพวกตีกัน ที่เป็นข่าวนะครับ

Zay_Zero : สวัสดีครับข่าวเด่นประเด็นหลืบ วันนี้นำเสนอเรื่องราวที่สังคมกำลังกลับหลังหันมาสนใจอีกครั้ง กับปัญหาคาราคาซังว่าด้วยเกียรติ และศักดิ์ศรีที่เข่นฆ่าราวีกันของเด็กนักเรียนนักเลง จากนักเรียนแทงครู สู่นักเรียนยิงกัน วันนี้เรามีแขกรับเชิญถึงสามท่านด้วยกัน ท่านแรกเป็นอาจารย์ฝ่ายปกครอง อาจารย์ StreaM ครับ ท่านที่สองเป็นนักศึกษาจากโรงเรียนวัดลิงหลับวิทยาเขตอุเคะถวิลย์ เด็กชาย YoShiRiN ส่วนท่านสุดท้ายเป็นนักเรียนโรงเรียนสตรีปทุมซุปเปอร์วัน เด็กหญิง Fondueze

StreaM : สวัสดีครับคุณ Zay_Zero

YoShiRiN : หวัดดีครับคุณ Zay_Zero (ทำหน้าเจี๋ยมเจี้ยม) :emo (60):

Fondueze : หวัดไม่ดีค่ะ เจ็บคอ อากาศเปลี่ยนแปลงควรรักษาสุขภาพ เชอะ!! :emo (74):

Zay_Zero : แกมาอีกแล้วนะเนี่ย....แล้วนี่ไปตีกับเขาตั้งแต่เมื่อไร :emo (13):

Fondueze : ชะหนอยนอยแน่ คุณลุงดูขาดหนูเกินไปแล้ว

Zay_Zero : ดูแคลนครับ

Fondueze : นั่นแหละค่ะ เห็นแบบนี้หนูเป็นหัวหน้าแก๊งหูแมวปทุมซุปเปอร์วันนะคะ ไม่เชื่อดูสัญลักษณ์ (จกหูแมวออกมาสวม) :emo (75):

Zay_Zero : แค่คาดผมมีหูเป็นแมว :emo (38):

Fondueze : ชะหนอยนอยแน่ คุณลุงดูถูกหนูอีกแล้วนะคะ นี่ไม่ใช่หูแมวธรรมดา เป็นหูแมวเปอร์โตริโก้

Zay_Zero : ต่างจากแมวปกติตรงไหนครับ :emo (13):

Fondueze :ไม่รู้ค่ะ ตั้งชื่อให้มันดูไม่ธรรมดา :emo (76):

StreaM : ถ้ายังไม่เข้าเรื่องผมจะแทงแล้วนะ :emo (07):

Zay_Zero : ใจเย็นๆ ครับอาจารย์ ...วันนี้เราจะมาพูดถึงปัญหาของนักเรียนตีกันครับ อย่าให้ครูกับพิธีกรเป็นข่าวเลย จะมีคนตายเปล่า ๆ :emo (04):

StreaM : หมายถึงใครห๊ะ คุณ Zay_Zero!! :emo (74):

Zay_Zero : ผมนี่แหละครับ....อาจารย์ช่วยสรุปเรื่องราวที่ผ่านมาให้ฟังอีกครั้งได้มั้ย ครับ

StreaM : เรื่องมันก็มีอยู่ว่า เด็กปทุม กับเด็กอุเคะเนี่ย เค้าไปเจอกันที่สยาม ไอ้กลุ่มนั้นมันเป็นหูแมวแล้วของมันขึ้นก็เลยตรงเข้ามาหาเรื่องเกิดการปะทะ โครมคราม มีเสียงปะทัดขึ้นสองดอก แล้วจราจรแถวนั้นก็เข้ามาสลายครับ

Zay_Zero : YoShiRiN อยู่ในเหตุการณ์มั้ย

Fondueze : ฮู้ยยย มันนี่แหละค่ะ หัวหน้าแก๊งอุเคะถวิลย์ วิ่งนำหน้ามาเลย :emo (45):

Zay_Zero : เขาอาจจะรีบก็ได้ หน้าตาติ๋มๆ ตี่ๆ แบบนี้เหมือนจะรีบกลับบ้านไปดูโปเกม่อน จะเป็นหัวหน้าใครได้ :emo (70):

Fondueze : อย่ามองคนแค่ภายนอกค่ะคุณลุงปันยา คนเรามันมีด้านมืด หมอนี่มันเกเรแบบสั่งได้ ไม่เชื่อลองปิดพลาสเตอร์

YoShiRiN : (แปะ) แฮร่

StreaM : YoShiRiN แกนี่มันตัวแสบจริงๆ ชั้นจะไล่แกออก ให้ติดทัณฑ์บน มีประวัติ สมัครงานยากกก :emo (28):

Zay_Zero : เออ ดูเกเรขึ้นมาจริง ๆ แฮะ ไหนเอาออกซิ

YoShiRiN : (แกะ) แฮร่

StreaM : เธอเป็นเด็กเรียบร้อยดีนี่ กลับบ้านตรงเวลาไม่มาสาย ผลการเรียนก็ดีนะ ปีนี้จะเอาเกียรตินิยมกี่ใบดีล่ะ

Zay_Zero : อืม... เชื่อละ พลาสเตอร์ทำให้คนเปลี่ยนไป :emo (47): ขอถามอาจารย์ StreaM ว่าปัญหาเหล่านี้มีมานานหรือยัง

StreaM : ถ้าจะให้เล่าก็คงยาวครับ ไม่นานเลยเพิ่งมีปีสองปีนี่เอง...

Zay_Zero : แค่นี้เรอะ

StreaM : ครับ หมดแล้ว ยาวมั้ย

Zay_Zero : อะนะ....แล้วอาจารย์คิดว่าในสมัยอาจารย์กับสมัยนี้ต่างกันเยอะมั้ย

StreaM : ต่างกันเยอะครับ สมัยผมนี่คุณเห็นแผลนี่มั้ย (ถลกแขนขวาโชว์ไหล่ มีรอยยาว)

Zay_Zero : นี่สมัยก่อนแรงกว่า ถึงกับฟันกันเป็นแผลยาวขนาดนี้เลยเรอะ :emo (36):

StreaM : เปล่า ประตูรั้วเกี่ยว

Zay_Zero : แล้วมันเกี่ยวตรงไหน !! :emo (30):

StreaM : ถามโง่ๆ ก็ตรงแขนนี่ไง !!

Zay_Zero : ทีมงานขอปืนหน่อย :emo (07):

StreaM : ...สมัยผมไม่มีตีกันหรอกครับ พี่ ๆ น้อง ๆ กันทั้งนั้น ผมเองก็ศิษย์เก่าปทุม เราสนิทกันถึงขนาดที่ไปกินข้าวในโรงอาหารอีกโรงเรียนได้เลย ผมว่ามันเกิดในยุคหลังผมอีกที มีการปลุกให้รักสถาบันกันแบบนั้น ทั้งพวกที่จบไปแล้ว พวกรุ่นพี่ที่เรียนไม่จบ แล้วก็พวกที่เรียนอยู่ด้วย พวกนี้มีอุดมการณ์แปลก ๆ ครับ คอยที่จะปลุกระดม และยุยง

Zay_Zero : คิดว่าการนำนักศึกษาทั้งสองกลุ่มมาจับมือกันจะแก้ปัญหาได้มั้ย

Fondueze : แค่จับมือจะหายได้ไงคะ พวกหนูโดนทำร้ายนะคะเนี่ย :emo (53):

Zay_Zero : หล่อนสมควรโดนละล่ะ :emo (32):

Fondueze : เค้าจับก็ได้นะ แต่ถ้าเจออีกเค้าก็จะเกเรใส่อีก เค้าไม่ชอบแมวเปอร์โตริโก้ มันไม่มีความเป็นไทยเลยอ่า

Zay_Zero : กลัวมันดีมั้ยนี่....เตะโชตะโชว์โมเอะดีมั้ย :emo (74):

YoShiRiN : พูดงี้เดี๋ยวเหยียบเงาเลย นี่แน่ะๆๆ (แปะพลาสเตอร์แล้วยื่นเท้าออกมาเหยียบเงา Zay_Zero )

Fondueze : เห็นมั้ยคะ ว่าก้าวร้าวขนาดไหนพวกเด็กอุเคะ ชอบมาหาเรื่องเด็กปทุมซุปเปอร์วันค่ะ

StreaM : ผมว่าการแก้ปัญหามันไม่ใช่แค่การจัดกิจกรรมให้นักเรียนทำร่วมกัน หรือออกกฎเหล็กกฎหมายวัวหายล้อมคอกหรอกครับ เพราะปัญหานี้เหมือนเป็นมะเส็ง

Zay_Zero : มะเร็ง !! :emo (65):

StreaM : นั่นแหละ... มะเร็งนี่ทายาไม่หายนะครับ ต้องผ่า เอาต้นตอปัญหาออกมา เราต้องจับให้ได้ครับว่าใครเป็นหัวโจก

Zay_Zero : อ้อ...แล้วตอนนี้จับได้หรือยังครับ

StreaM : ไอ้สองตัวนี่แหละครับ …

Fondueze : ว้าย อาจารย์ขา หนูไม่ใช่มะเร็งนะคะ อย่างหนูต้องมะเหมี่ยว :emo (31):

YoShiRiN : เดี๋ยวเหยียบเงาเลย มะเหมี่ยวไอด้อลเค้านะ แฮร่...(ขู่) :emo (12):

Zay_Zero : ขอถามตรง ๆ เลยทั้งปทุมซุปเปอร์วันและอุเคะถวิลย์ ทำไมต้องตีกัน

YoShiRiN : มันเป็นเรื่องของสักขาวดำ

Fondueze : ศักดิ์ศรี!!

Zay_Zero : ศักดิ์ศรีนี่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนนะครับ

StreaM : แต่ StreaM จะทำให้คนน่ะรักกัน กริ๊บกริ้ว :emo (40):

Zay_Zero : ไปโกนหนวดลบแผลเป็นที่ตาก่อนเถอะอาจารย์ ครับวันนี้ก็ต้องขอขอบคุณแขกรับเชิญทั้งสามท่าน ที่มาพูดคุยถึงปัญหาครับ ถึงจะไม่ได้แก่นสารอะไรก็ตาม แต่เราก็ได้ข้อคิดที่ดีครับ

StreaM : ตรงไหนวะข้อคิด

Zay_Zero : อากาศเปลี่ยนแปลงควรรักษาสุขภาพไงครับ วันนี้ข่าวเด่นประเด็นหลืบขอลาไปก่อน ขอให้เด็กไทยปรองดองกันครับ :emo (49):

StreaM/YoShiRiN : หวัดดีครับ

Fondueze :หวัดไม่ดี เจ็บคอ!!

บทความนี้ไม่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์จริงใดๆ ในปัจจุบัน ทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น

การจัดเรียงและแปลงอีกครั้ง by Zay_Zero

ต้องขอขอบคุณ Online-Station Content ที่หยิบยืมบทความมานะครับ ^^

Edited by Zay_Zero

โดยความเห็นส่วนตัวนะครับ

วัยรุ่นไทยเขาชอบ แว้นแมงกะไซค์ แต่งแมงกะไซค์ ปั้มมะเร็ง เล่นยา(คูลย์) ชกต่อยกันเพื่อแย่งสุภาพสตรี(ตรีนในบางคน)

ผมอยากจะรู้จัง มันทำเพื่ออะไร เอาเวลาว่างๆ ไปเล่นดนตรีกันดีหว่าไหม เล่นเกมส์ก็ได้ แต่เล่นเกมส์แมร้งก็ต่อยกันอีก SF งี้ เล่นแพ้งี้ไม่พอใจ เดินไปเปิดหน้าคู่กรณี ปรากฏว่าโดนคู่กรณีชกหน้าหง่ายไป 555

ผมว่าเรื่องนี้ รัฐบาล(ปลาย) น่าจะให้ความสำคัญน้อ การศึกษาไทย =A= ช่างเหอะครับมันไม่ใช่เรื่องของเรา

ปล. ความเห็นส่วนตัวน้อ

ชะ ~ , มังกรได้เป็นแขกรับเชิญด้วยล่ะ ขอบคุณค่า > <'

แต่ว่านะ ~ มังกรไม่ค่อยถูกกะแมวเท่าไหร่เน้อ หูแมวก็ด้วยค่ะ llorz

นั่นสิเนอะ ช่วงนี้เด็กตีกันเยอะมาก ๆ เลยล่ะค่ะ เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมารร.มังกรเพิ่งจัดงานสามัคคีค่ะ

พอจบงานปุ๊ปตีกันปั๊ปค่ะ = 0 ='' ,

ยังไงก็สามัคคีปรองดองกันไว้ดีกว่าเน้อ ~ คนไทยรักกันค่ะ :)

เกือบมีเด็กมาตีกันแถวบ้าน โดนจับได้ มีดดาบเป็นสิบเรย :emo (61):

ทำไมคนเราถึงมักใช้ความรุนแรงกันจังเลย

:emo (20): บันเทิงสุดๆไปเลย กร๊ากกกๆ

(หลังจากหายปวดท้องจากการหัวเราะมากเกิน)

อะแฮ่มๆ เอาหละ ผมว่าปัญหานี้คงเป็นปัญหาโลกแตกแน่เลยนะครับ - - โรงเรียนผมเองก็มักจะไปมีเรื่องกับไปอีกโรงเรียนเหมือนกัน ผมอยู่ที่เนี้ยมา 5 ปี ผมก็ยังไม่เข้าใจว่าพวกเราจะเขม่นกันไปทำไมเหมือนกันนะ ผมเองยืนป้ายรถเมย์ เจอไออรินี้เข้า จ้องอย่างจะฆ่าทิ้งไงๆงั้นอะ ผมก็ยิ้มเจื๋อนๆให้มันก็หันหน้าไปบอกเพื่อน"ไอนี้มันบ้าแน่เลย" ฉุนสุดๆไปเลยอะ - - แต่ก็นะ ผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดีอะว่าทำไม โลกแตกเป็นปัญหาโลกแตก ชัวร์แต่ผมไม่ฟันธงนะ ไม่มั่น

:emo (63): แต่งได้ดีครับ

ฮากับมุขแต่เรื่องจริงนี่ไม่ฮานะ เอแล้วฮานะนี่ใครหว่า :emoother_08:

เคยเจอกะตัวเองหลายรอบสมัยเรียนเป็นเด็กช่าง วิ่งหนีกันไปมา แถวท่ารถ แล้วก็วันไหวครูก็มียิงกันตาย

อยากรู้เหมือนกัน มันทำไปทำไมไอ้พวกนี้ น่าฆ่าทิ้งให้หมด เอ้าน้องๆขึ้นกระบะพี่มาเลย มีด ปืนพร้อม อยู่หลังรถแล้ว ลุย :emo (74):

บางอันก็ชอบแฮะ แต่เรื่องแบบนี้มันปกติไม่ใชเหรอผมมีเรื่้องออกจาบ่อย

:emo (70):

ืำทำไม ตรู ถึงดูเหมือนตัวร้าย แปลกๆ แฮะ

:emoother_03:

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...