Jump to content
StreaM

สถานะปัจจุบันของแต่ละโปรเจค ของ idoli-z

Recommended Posts

Project ปัจจุบันที่กำลังทำอยู่

Oda Nobuna no Yabou สถานะ ทำร่วมกับ Tama-sub โดย Tama-sub เป็นคนแปลครับ =w=\\

Dakara Boku wa, H ga Dekinai สถานะ ทำเรื่อยๆครับ

Kimi no Iru Machi OVA 01/02 สถานะ ตอน 2 เร็วๆนี้ครับ

Kyoukai Senjou no Horizon 04/13 สถานะ กำลังทำเรื่อยๆครับผม =w=//

Hoshizora e Kakaru Hashi (Blu-Ray) 04/12 สถานะ รอ BD แผ่นต่อไปออกอยู่ เร็วๆนี้แน่นอน

Freezing (Blu-Ray) 06/12 สถานะ ทำเรื่อยๆครับ

Dennou Coil 19/26 สถานะ กำลังทำเรื่อยๆครับ

GOSICK 11/24 สถานะ กำลังทำเรื่อยๆครับ

Omamori Himari 08/12 สถานะ ตอนนี้ มาทำ Ver DVD โดยต้องจัดการไทม์ใหม่หมด เนื่องจาก HDD ของลุงโตสที่เก็บ ASS ไว้พังนะครับ (รอกันต่อไป)

Project ที่ทำจบแล้ว

Mayo Chiki! (Blu-Ray) 13/13 ตอนจบ

Guilty Crown 22 ตอนจบ

Hidan no Aria OVA ตอนพิเศษครับ

Hidan no Aria (Blu-Ray) 12/12 ตอนจบ

Motto To Love Ru (Blu-Ray) 12/12 ตอนจบ

Mashiro-iro Symphony - The Color of Lovers - 12/12 ตอนจบ

Mayo Chiki 13 ตอนจบ

Itsuka Tenma no Kuro Usagi 12 ตอนจบ

T.P. Sakura -Time Paladin Sakura- OVA 2 ตอนจบ =w=b

Hoshizora e Kakaru Hashi TV Ver. 12 ตอนจบ ช่อง AT-X

Hidan no Aria TV Ver. 12 ตอนจบ

Fortune Arterial BD Ver. 12 ตอนจบ ทั้ง 1080p และ 720p

Yumekui Merry TV Ver. 13 ตอน

Koe de Oshigoto! OVA 01+02 รอทำตอนที่ 3 เร็วๆนี้

Fortune Arterial OAD ตอนพิเศษ ต่อจากภาคทีวี

Motto To Love Ru 12 ตอนจบ AT-X ด้วยนะ โฮะๆ

Rideback 12 ตอนจบ แบบ Blu-Ray Disc

Kiss X Sis TV Ver. 12 ตอน

Love Hina - Christmas Special ตอนพิเศษจาก Love Hina

Nogizaka Haruka no Himitsu - Purezza (Blu-Ray) 12 ตอนทำร่วมกับ Moe-FS

Fortune Arterial Akai Yakusoku 12 ตอนจบ

Seitokai Yakuindomo 13 ตอน อาจจะมี SS2 รอกันต่อไปได้เลยครับ

Seitokai Yakuindomo OAD

Baka to Test to Shoukanjuu 13 ตอนจบ ทำกับ Claz-FS

11 eyes 12 ตอนจบ ทำกับ Claz-FS

Project ที่ปิดการให้ดาวน์โหลด หรือ Drop

Hyouka 01/21 สถานะดรอปคนแปลปีนี้เตรียมเข้ามหาลัยครับ ไม่ว่างยาวเลย

Saint Seiya Omega 02/13 สถานะดรอปเนื่องจากคนแปลหายสาบสูญไปละครับ

Maji de Watashi ni Koi Shinasai! 02/12 สถานะดรอปเนื่องจากคน QC ไม่ว่างยาวเป็นคนแปลเรื่อง Hyouka ด้วยครับ

Acchi Kocchi 01/?? สถานะดรอปเนื่องจากทาง CrimsonV หาคนแปลต่อไม่ได้ครับ

Ano Hi Mita Hana no Namae o Bokutachi wa Mada Shiranai 11 ตอนจบ สถานะ ปิดการให้ดาวน์โหลด LC โดย DEX

Kamisama no Memo-Chou สถานะ Drop ครับ ไม่มีคนแปลต่อ

Infinite Stratos (IS) OVA (Blu-Ray) ตอนพิเศษ สถานะ ปิดการให้ดาวน์โหลด เนื่องจาก LC โดย ROSE

Infinite Stratos (IS) TV Ver. 12 ตอนจบ สถานะ ปิดการให้ดาวน์โหลด เนื่องจาก LC โดย ROSE

Infinite Stratos (Blu-Ray) 02/12 สถานะ Drop > LC By ROSE

Kiss X Sis (Blu-Ray) 03/12 สถานะ Drop คนทำไม่ว่าง + ด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง

HIGHSCHOOL OF THE DEAD 12 ตอนจบ ทำกับ Claz-FS สถานะ ปิดการให้ดาวน์โหลด เนื่องจาก LC โดย Dream Express [DEX]

Nyankoi 12/12 สถานะ ปิดการให้ดาวน์โหลด เนื่องจาก LC โดย TIGA

Yusoga no Sora สถานะ Drop เนื่องจากคนทำไม่มีเวลาว่างพอครับ

Asobi ni Iku Yo! (Blu-Ray) สถานะ Drop เนื่องจากคนแปลติดปัญหาชีวิตมากมาย และไม่มีเวลาว่างมากพอด้วยครับ

Project ที่คาดว่าจะทำ

------------------

Edited by StreaM
อัพเดทสถานะ 11/07/2555

ขอบคุณครับที่ทำสถานะปัจจุบันของแต่ละโปรเจคไว้ให้ดู

เรื่องOmamori Himariที่บอกให้รอกันต่อไปเนี่ยคาดว่ายังไงๆก็จะทำให้เสร็จสินะครับ(ถึงดูจบแล้วแต่อยากเก็บไว้เผื่ออยากดูอีก)

Kiss X Sis (Blu-Ray) 03/12 สถานะ ก็ยังออกมาเรื่อยๆ (นานๆมาที เพิ่งอัพเดทตอน 3 ไป)

---------------------------------------

กำลังรออยู่ครับ อยากรู้ว่าจะแตกต่างจาก TV แค่ไหน

ดีแล้ว มาโพสท์ข้างนอก สมาชิกใหม่ที่ยังเข้าหมวดไม่ได้ จะได้รู้ว่าพวกเธอมีเรื่องอะไรบ้างทำเรื่องอะไรอยู่ :emoother_04:

แจ้งอะไรหน่อยได้มั้ยอะครับ

ที่ตุรกี baka test ตอน 2 มัน load ไม่ได้อะครับ

เจ๋งมากเลยครับ มีบอกสถานะงี้ จะได้รู้ว่ามีเรื่องอะไรที่โชคดีจะได้รับการทำซับจากค่ายนี้ อิอิ :emo (10):

ขอบคุณครับที่ทำสถานะปัจจุบันของแต่ละโปรเจคไว้ให้ดู

เรื่องOmamori Himariที่บอกให้รอกันต่อไปเนี่ยคาดว่ายังไงๆก็จะทำให้เสร็จสินะครับ(ถึงดูจบแล้วแต่อยากเก็บไว้เผื่ออยากดูอีก)

ขอบคุณด้วยละกัน

ผมมารับช่วงต่อเองแหละครับ จะทำให้จบครับ ตอนนี้ถ้าเรื่องไหนมีผมทำ มันจะหยุดหมดครับ เพราะผมติดจะสอบน่ะ

IS ออกเร็วๆนะคร้าบบ ^_^

ตอนที่11นี่ปล่อยมาตั้งแต่5-6โมงเลยแหล่ะครับ

ไม่ได้เร่งทำนะครับ ก็พยายามเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ และคุณภาพก็ต้องให้ได้ตามเป้าด้วย

อีกอย่าง อยู่ที่ sub eng น่ะครับ ถ้ามาเร็ว ผม(ตอนที่11-12)ก็สามารถเริ่มงานได้เร็วครับ

หากว่ามาช้า ก็จะมาช้าครับ

ผมเพิ่งเข้ามาใหม่นะครับ อยากขอบคุณมากสำหรับอนิเมะดีๆที่เว็บนี้ คอยทำให้เพื่อนๆได้ชมนะครับ :emoother_06:

โอ้ว ไซโค! สู้ๆนะครับทุกคน เป็นกำลังใจให้นะครับ ไอล์ ! :emo (34):

ดีมากเลยครับ member จะได้สามารถติดตามได้ทันทีว่า แต่ละ Project ของแต่ละเรื่องเป็นอย่างไรบ้าง

โดยส่วนตัวติดตาม IS แต่เห็น Kiss X Sis (Blu-Ray) เห็นแล้วอยากดูว่าจะต่างกับ TV ยังไงเหมือนกัน

โดยเฉพาะ ตอนที่ 3 ของ Kiss X Sis เด็ดมาก :emo (18):

ดูงานซับของทีมงาน idoli-z ครั้งแรก เกิดความประทับใจ

ทั้งการจัดรูปแบบ ความสวยงาม สระสำนวน ทำได้ไพเราะได้ใจความเหมาสม

ทำงานได้ละเอียด ทำให้ ได้รับชม อนิเม ด้วยความสนุกสนาน

ต้องขอขอบคุณ ที่ยังคงสร้างสรรค์ผลงานที่ดีตลอดมา

ไม่ค่อยจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไรเลย เเต่ชอบดูการ์ตูนมาก เข้ามาหาความรู้จ้า