Jump to content
Sign in to follow this  
Blaze

ขอถามรุ่นพี่ในIdol-iz เรื่องเรียนพิเศษภาษาญี่ปุ่นครับ

Recommended Posts

คือ ตอนนี้ผมเพิ่งขึ้น ม.6 ซึ่งตอนนี้ปิดเทอมอยู่ และจะไปเรียนพิเศษ ภาษาญี่ปุ่น อยากถามว่าผมยังเรียนทันพอที่จะเอาไป

สอบได้ไหมครับ คือ กะเรียนยันจบ ม.6 เลย อะครับ ขอความคิดเห็นจากผู้มากประสบการณ์ด้วยครับ คือคุณพ่อท่านเพิ่งอนุมัติ

ปล้วกังวลมากเลยครับ :emoother_02:

ถ้าเอาไปสอบก็น่าเรียนนะครับ

ภาษาญี่ปุ่นถ้าเราสนใจเรียนง่ายครับ

ผมศึกษาด้วยตนเอง ประมาณเดือนกว่าก็พอรู้เรื่องแล้ว

ขอบคุณมากครับ :emoother_06: แต่ยังลังเลอยู่ แต่จะคิดดูครับยะงไม่มีคนคดค้าน

พี่ชายๆผมเรียนอยุๆ...ผมชื่อพูม อยุ ม.3 ขึ้น 4 อัสสัมบางรัก ผมเองนะเรียนสายวิทแต่ใจนั้นไปทางศิลญี่ปุ่นหมดแล้วแรงบรรดาลใจมาจากอนิเมะเนี่ยแหละผมแนะนำนะที่สยามอะสอนดีมากมายผมเรียนอยุสยามกิจอะ ท่าพี่มีใจรักในอนิเมะละก้ออ...เข้าใจได้เร็วมากๆท่าพี่ดูอนิเมะบ่อยๆนะจะฟังคำที่เขาพูดแล้วแปลออกเลยโดยไม่ต้องอ่านซับ ยิ่งเราเป็นภาษาญี่ปุ่นอีกยิ่งเพิ่ม อรรถรสในการชมเข้าไปอีก แค่นี้แหละลองไปหาเรียนดูสนุกจริงคอนเฟิร์ม

ผมหาเว็บมาดูที่เรียนเองนะ

http://www.tlcthai.com/webboard/view_topic.php?table_id=1&cate_id=108&post_id=14523

มีหลายที่เลยเลื่อกเอาเองละกันนะ

แต่ผมพึ่งขึ้น ม.3เองอะ

อยากโตเร็วจัง

ครับขอบคุณมากๆครับ ผมถนัดแต่วิชาภาษา ตอนนี้ก็คลองแค่อังกฤษกับฝรั่งเศส เกรดเลยไม่หรูโดยเฉพาะ คณิต

จึงต้องพัฒนาให้เก่งยิ่ง เพื่ออนาคต :emoother_06:

คล่องอังกฤษกับฝรั่งเศสก็ไปได้ครึ่งโลกแล้วค่ะ :emoother_01:

ญี่ปุ่นภาษาอังกฤษเองก็ถือเป็นแฟชั่นอย่างนึงนะคะ :emoother_01:

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...