Jump to content
Sign in to follow this  
fahz

DotA -General Talk

Recommended Posts

ครั้งแรกที่เห็นก็ไม่ชอบนะ DotA คนเล่นมันเล่นกันได้ยังไงซ้ำไปก็ซ้ำมา ไม่เลิกซะที

แต่มีโอกาสครั้งหนึ่งเพื่อนพาไปลอง เพื่อนเทรนให้ สอนวิธีและทักษะต่างๆ

หลังจากนั้นมาถึงได้รู้ว่า มันมีความหลากหลายในตัวมันเอง ถึงจะ map เดิมๆก็จริง

แต่มันสนุกมาก ที่ใช้ทักษะ และความคิด สติ และความไว ของแต่ละคนมาสู้กัน

และที่สำคัญ T E A M W O R K

พูดได้ดี ประสบการณ์เดียวกัน

เล่นครั้งเดียว ติดจนทุกวันนี้ :idz_emo06:

ID : DaKu

ch ที่เล่นบ่อย :tournament

ระดับ : เล่นเป็น โหดบ้างแล้วแต่อารมณ์

เวลาที่เล่น : อยู่กับอารมณ์

สไตล์ : Semi-Carry

ว่างๆ add friend มาได้

ผมเองก็เล่นเป็นไม่กี่ตัวครับ

ที่เล่นได้ดีก็ vengthful spirit , tiny , centhur , bone fetcher , swen , shadow shaman

ที่กำลังฝึกก็ troll , phantom assasin , tide hunter , shadow find

ที่เล่นก็มันจะแพ้ส่วนใหญ่ ที่ชนะได้ก็เพราะได้ทีมเมพๆซะมากกว่า

ก็ประมาณนี้แหละครับ

เล่นได้ทุกตัวครับ ชื่อ [Waa-]_TA เล่นคนเดียวชื่อ -[M]alice-

เล่นทุกแนล แล้วแต่เพื่อน ชอบเล่นสายซับพอร์ตซะส่วนใหญ่ ถ้าในทีมไม่ขาดตำแหน่งนั้นๆ

ID ในเกม [T]ei_Kill

CH ได้ทุกโหมด

ระดับ&รวมแทบทุกอย่าง : เล่นเป็นเป็นงานสำหรับทีมที่เล่นด้วยกันมาแล้ว ชอบ AGI แต่ชอบโดนบังคับให้เล่นSTR+stun+tank เห็นแล้วอารมเสีย พอเล่นแล้วไม่มีคนเล่นSTR เลยแล้วทำให้ทีมแพ้ ก็เลยต้องเล่นSTR มาตลอด นานๆทีจะได้เล่น AGI สะทีเล่นแล้วรู้สึกปลอดปล่อย Kill เอาKillเอา

แต่ก่อนเครียดมากเลยครับไมเกนขึ้นเลย ตอนก่อนเล่นคนเดี่ยวมาตลอด แล้วพอมาเล่นแบบคนที่รู้จัก ก็ต้องสั่งใช่ไหมละครับ แล้วบางคนอย่างเล่นและเล่นไม่เป็น ก็ต้องสอนอีก เห็นแล้วเซง แต่จะว่าไปแล้วก็อยากเล่นแบบทีมที่คนรู้จักอีก เพราะพี่เขาไปเกณ ทหาร อีกตั้ง2 ปีกว่าจะกลับจะเล่นเป็นไหมเนี่ย ผมเล่นได้กับฮีโร่ทุกตัว แต่INT บางตัวก็เล่นไม่ถนัด แต่ถ้าผมเจอทีมที่เก่งๆ ผมจะชอบเกร็ง ทำไรไม่ถูก จังหวะ+ชอบเข้าผิดจังหวะทำให้ตัวเองตายตลอดส่วนทีมก็เก็บฝั่งมันหมด พี่ที่ร้านเกมส์เลยเรียก ไอ้สด ไอ้บ้า

ID Gu_kak_lao

ชอบเล่นสายAgiที่สุดintก็ชอบ

ส่วนไหญ๋เล่นAPEm -*-

Agiที่เล่นกะ gondar draw

int ก็ Slayer Lich

ส่วนSTRเล่นไม่เป็นเลย-*-

เป็นเกมที่ยอดนิยมเลยล่ะ

ไปร้านเกมทีไร เห็นคนเล่นตลอดโดนเฉพาะเน็ตล้มอ่านะ

เซงพวกเด็ก ปอ3-6 มันเล่น ไม่รุมันร้องอะไร ยุข้างๆล่ะลำคาน- -ๆ

ส่วนผมก็เล่นยุแต่ไม่เกม ฮีโร่ ก็ หาแต่ตัวเท่ๆ -0- โดนคิวตลอด

เล่นอยู่เหมือนกันครับ

ชอบเล่นสายSTRกับINTครับ

คติประจำตัว(ของเพื่อน) ใครเลือดเยอะชนะ อึด ถึก หนีได้ มีโอกาสสวน เปิดได้ แถมรอLastได้อีก 55+

ID:-[YES]Mon-

เคยเเข่งtournament sever tcg เข้ารอบ16ทีมสุดท้าย(ชนะบาย2รอบ)

พอได้เเข่งจริงก็แพ้เเละตกรอบทันที

Heroที่ชอบคือตัวอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่Chen

สมัยก่อนเล่นเอาชนะ ปัจจุบันไม่ชนะเป็นเรื่องทีพบเห็นทุกวัน

จะว่าไปเดี๋ยวนี้ เล่นง่ายกว่าเดิม ทั้งเรื่อง ไก่ขนของ ก็มีoptionให้กดเพียบ รวมทั้งitem เช่น Soul Ring , รองเท้ารีมานา ทำให้สาย STR เก่งขึ้น เล่นสนุกเล่นมันส์กว่า เดิม เยอะมาก

สายSTR+INT(Nuke,stun) เล่นแล้วสนุกกว่า เล่นAGI มาก เพราะส่วนมาก เล่นแล้ว outกันหมด ไม่ฝ่ายเราก็ฝ่ายเขานี่แหละ

ID: Fo[REV]eR

Anotherman ครับ ชื่อนี่เลย เล่นได้ทุกสายทุกตัว แต่ไม่โหดสักตัว 55555+ :idz_emo03:

ขอแนะนำตัวมั่งละกันครับ ^ ^

ID : EpicKill

ch ที่เล่นบ่อย :AP ใน TCG 1-50 เลยครับ

ระดับ : เล่นเป็นแต่ก้แค่งั้นๆ

ผู้เล่นที่ชอบ : Hexor, EnergyStrom, Kev

เวลาที่เล่น : ว่างแล้วเบื่อก้เล่นครับ

สไตล์ : เล่นเป็นแต่ AGI Late แต่ก้ฟาร์มแค่กลางเกม = =

ID : [J]i[YeoN] เจอทักด้วยนะ

ch ที่เล่นบ่อย : em เลยครับ

ระดับ : เล่นเป็นค่อนกาก 555

สไตล์ : tank แหลก เกบ Assit

ชอบเล่นมากๆเลยจ้า

ID : evangeline

ch ที่เล่นบ่อย :arem ไม่ก็ ap

ระดับ : เล่นเป็นมั่งนะ 1-1ได้จ้าถ้าจะทดสอบ อิอิ

ผู้เล่นที่ชอบ : Makillkak (เป็นคนนึ่งที่เรายอม)

เวลาที่เล่น : ไม่แน่นอน ส่วนใหญ่ ทั้งวันมั้ง เหอ ธรรมดา20.00-24.00 อ่านะ

สไตล์ : ไม่มีทีมหรอก หาคิวกาก อย่างเดียว ไม่ไหวก็ฟาร์ม แต่ถ้า ออ กัน ก็เป็นตัวลาดทุกทีอ่านะ

ดอทเอผมไม่ค่อยได้เล่นแฮะ ส่วนมาจะเล่นแต่ Int

ID : Zix_Hart :emoother_05:

ch ที่เล่นบ่อย :tournament 03 , team mode ทั้งโหมด AP และ CM

ระดับ : เล่นเป็น (เพราะเล่นมาตั้งแต่ v.5.98 โน่น)

ผู้เล่นที่ชอบ : ขอเป็นชื่อห้องนะ ห้อง Dood ice ทุกคืน :emoother_05:

เวลาที่เล่น : ช่วงดึกๆ หลัง 22.00 น. ช่วงเวลานี้มีแต่เทพๆเล่นกัน

สไตล์ : ส่วนมากจะไปเล่น Support แต่บางทีก็จะไปเล่น Late แล้วแต่แผนทีม

อยากแนะนำ เลย 2ตัว ที่คอบโบโหดมากมาย Tiny กับ Tusskar 2ตัวนี้ไปด้วย กัน ยังไงก้อ ok ยิ่ง เจอ ตัวนุ่มๆ ฆ่าได้ตั้งแต่เวล2เลย คอมโบกันดีๆ เจ๋ง งิงิ ลองไปเล่นกันดู

อยากแนะนำ เลย 2ตัว ที่คอบโบโหดมากมาย Tiny กับ Tusskar 2ตัวนี้ไปด้วย กัน ยังไงก้อ ok ยิ่ง เจอ ตัวนุ่มๆ ฆ่าได้ตั้งแต่เวล2เลย คอมโบกันดีๆ เจ๋ง งิงิ ลองไปเล่นกันดู

Id : sIght[no]AmElia งิ

เจอกันก็ทักใด้นะ

แต่ส่วนมากตอนนี้ไปหลงยุใน UMS ซะส่วนใหญ่

ถ้าเล่นกับทีมส่วนมากก็เล่น Sub&Gank ซะส่วนใหญ่

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะ :emoother_06: :emo (10):

คนเล่นดอทเอให้บอร์ดนี้เยอะเหมือนกันนะครับ ผมเลยเอาคลิปดอทเอมมาฝาก :emo (02):