Jump to content
Sign in to follow this  
Fondueze

[โพล] ชาวบอร์ด Idoli-z เป็นสายอะไรมากที่สุด

ชาวบอร์ด Idoli-z เป็นสายอะไรมากที่สุด  

747 members have voted

1. 1. เอาตามจริงอย่าซึนเดเระนะคะ X3

• Lolicon ขอแค่เป็นโลลิ อะไรชั้นก็ไม่เกี่ยง ~ / Shotacon มันต้องเด็กผู้ชายสิยะ
    • Obacon โนตมนี่แหละที่สุดของชีวิต / Ojicon คุณลุงขา .. หนูรักคุณลุงนะ
    • Yuri หญิงรักหญิง / Yaoi สายนี้สุดยอดดด ค่ะ จขกท.หนับหนุน !!!
    • Harem น้องพลับขอสอง ~
    • Sadism ** ไม่มีคำอธิบายค่ะ ** / Masokism ลุงโน๊ตต้องกดอันนี้แน่เลย ชัวร์ !
    • Maho สาวน้อยเวทย์มนตร์เท่านั้นล่ะ ~
    • Megami สายเทพธิดาเนี่ยล่ะสุดยอดแล้ว
    • Maid คุณเมดสิ คุณเมดเท่านั้นแหละ !!
    • Miko มิโกะก็น่ารักไม่แพ้ข้ออื่น ๆ หรอกน่า = 3=
    • Megane อั๊วรู้ว่าพวกลื้อชอบ อย่ามาทำซึนเดเระ
    • Psycho / Guro เยอะแน่ .. เพราะ จขกท.ก็แอบเป็นนิดนึง 5555
    • Tsundere ก...ก็ไม่ได้อยากตั้งโพลนี้ซักหน่อยน่า !!!!
    • Tentacle หนวดปลาหมึก ~
    • Kemono ครึ่งคนครึ่งสัตว์นะคะ ~ ,
    • Mimi คลั่งหู ชั้นคลั่งหู หูอะไรก็ช่างเหอะขอให้มีหูเป็นพอ!
    • Kinniku ง่าย ๆ ก็กล้ามนั่นเอง...
    • Incest รักต้องห้ามต่าง ๆ นา ๆ
    • Ecchi อันนี้ระดับพระเจ้ายูริ
    • Hentai ส่วนนี่ระดับฮารุฮิ !!!!
    • A ออล .. ได้หมดขอแค่จัดมา
    • Yandere สายนี้สุดยอด ...
    • Moe Factor โมเอะ โมเอะ คิ้วท์ !!!
    • Siscon อั๊วรักน้องสาวเฟร้ยย!!!
    • Seifuku ชุดนักเรียนจ๋า ~ อิย๊า ~ .,

Recommended Posts

กระทู้สำรวจสายคนในบอร์ดค่ะ ~ อันนี้เน้นแค่สายหลัก ๆ นะคะ ~ .,

แต่ตอนโพสตอบช่วยตอบสายย่อยมาด้วยเน้อ ~

เช่น ถ้าเลือกสาย Mimi ให้บอกมาด้วยว่าเป็นหูอะไร ( Nekomimi Usamimi bla bla )

ส่วนตัวจขกท.เป็นยาโอยล้วน ๆ ไม่แบ่งอุเคะ ไม่แบ่งเซะเมะค่ะ ฮาา XDD

( แอบเป็นไซโคกะมาโซหน่อย ๆ ด้วยล่ะ .. > <' )

คำอธิบายของสายแต่ละสายนะคะ

Loli , Lolicon

พวกที่ชอบเด็กผู้หญิงที่อายุน้อยกว่าตน จะอยู่ที่อายุ 10 - 14 ปี หรือ หญิงสาวที่มีความสูงไม่เกิน 150 - 155ซ.ม. แต่ส่วนใหญ่รูปร่างขนาดไม่เกี่ยวขอให้น่ารักก็เอาหมด

Shota , Shotacon

ผู้ชอบเด็กที่เป็นผู้ชาย ที่อายุน้อยกว่าตน เห็นชัด ๆ ก็เรื่องเนกิมะ ไม่ก็ผู้ที่ชื่นชอบหนูเลนนั่นแล . . โชตะ !

Oba , Obacon

พวกที่ชอบผู้หญิงที่อายุมากกว่าตน และที่สำคัญต้องมีหน้าอกโตๆ

Ojicon

ผู้ชอบคนที่เป็นผู้ชายที่อายุมากกว่าตน

Yuri

สมาคมอนุรักษ์ดนตรีไทย ง่ายๆ ชอบพวกชอบเพศเดียวกันหญิง แบ่งได้ 2 สาย

Seme YURI (เซเมะ y สายรุก) เรียกสั้นๆ ว่าเมะ ชอบแสดงตัวเป็นชาย

Uke YURI (อุเคะ y สายรับ) เรียกสั้นๆ ว่าเคะ ชอบถูกกระทำโดยเพศเดียวกัน

Shojo-ai (โชโจไอ) ความรักบริสุทธิ์ระหว่างหญิงกะหญิง ไม่ติดเรท - จัดอยู่ในสายขาวแม้จะผิดกฏหมายแต่โอตาคุหญิงก็เต็มใจที่จะหามาในครอบ ครอง และหาเหตุผลอันชอบธรรมในการเสพ

สายนี้เป็นแล้วเจริญรุ่งเรือง ชีวิตมีแต่ความสุข จิตใจเบิกบาน .. ว่าแล้วก็มาเสพย์

Yaoi กันเถอะค่ะ !

กลุ่มสงวนพันธุ์ป่าไม้(เดียวกัน) ง่ายๆ ชอบพวกชอบเพศเดียวกันชาย แบ่งสายได้ 2 สายคือ

Seme YAOI (เซเมะ y สายรุก) เรียกสั้นๆ ว่าเมะ อยู่ด้านบน หรือเป็นฝ่ายรุก

Uke YAOI (อุเคะ y สายรับ) เรียกสั้นๆ ว่าเคะ อยู่ด้านล่าง หรือเป็นฝ่ายรับ

Shonen-ai (โชเน็นไอ) ความรักบริสุทธิ์ระหว่างชายกะชาย ไม่ติดเรทเช่นกัน - จัดอยู่ในสายขาวนะคะ

สายนี้จขกท.หนับหนุนค่ะ XDD

Harem

สายนี้จะเป็นพวกชอบอยู่ห้อมล้อมด้วยสาวๆ สวยน่ารักมากมายแถมด้วยทุกคนมารุมรักอีก - เช่น เนกิมะ อีกประเภทหนึ่งคืิอ

Gyaku-Harem

เหมือนกับแนวฮาเร็มทุกประการ แต่จะเปลี่ยนเป็นหญิงสาวถูกห้อมล้อมด้วยชายหนุ่มหน้าตาดี พบใน Ouran Highschool Host Club, Yamamoto Nadeshiko Shichi Henge และ Otome Games ทั่วไป

Sadism / Masokism

กลุ่มคนที่นิยมใช้ โซ่ เทียน แส้ กุญแจมือ ส้นสูง ม้าไม้ โดย Sadism คือผ่ายชอบทำร้ายผู้อื่น และ Masokism คือฝ่ายที่ชอบถูกทำร้าย

Maho

สายสาวน้อยเวทย์มนตร์ ใครเสพย์นาโนฮะก็รู้ตัวไว้เลยค่ะ ว่าคุณน่ะ .. ใช่

Megami

พวกชอบเทพธิดา นางฟ้า ชาวสวรรค์ อะไรเทือกนี้ค่ะ

Maid

กลุ่มคนที่ชอบชุดสาวใช้ สาวเสิร์ฟ ชุดเมด อะไรก็ได้ที่มีผ้ากันเปื้อน หรืออาจจะมีแต่ผ้ากันเปื้อนก็ได้ ชุดส่วนใหญ่เอามาจากยุคอังกฤษสมัยศตวรรษที่ 18-19

Miko

กลุ่มอนุรักษ์นิยมที่ชอบสตรีในชุดขาวแดง (มิโกะ เป็น ผู้รับใช้พระเจ้าเป็นผู้หญิงที่ทำหน้าที่ดูแลศาลเจ้า) บางครั้งมีการเพี้ยนออกไปในรูปแบบของชุดนักบวชในศาสนาอื่นก็มีอยู่บ้างประปราย เช่น ชีเปลือย

Megane

สมาคมที่มีอยู่เพิ่มไม่ให้ แว่นตา หายไปจากโลกนี้ (พวกชอบหนุ่มสาวที่ใส่แว่น) และรังเกียจคอนแทคท์เลนส์ยิ่งนัก

Psycho

ความหมายตรงตัวหมายถึงพวกที่โรคจิตๆเล็กน้อยถึงปานกลาง คาแรคเตอร์พวกนี้อาจไม่พบเห็นได้มากนัก ยกตัวอย่างที่ดังๆก็เช่น L แห่งเดธโน๊ต เขาคนนี้ก็ติดเชื้อ P เหมือนกัน

Guro

พวกคลั่งเลือด บ้าเลือด เลือดสาด เอะอะเอะอะก็ เลือด !!

เห็นเลือดแล้วมีความสุข อ๊า ฮ่าฮ่า !!!

Tsundere

คงไม่ต้องอธิบายมากนะคะ .. พวกแข็งนอกนุ่มใน ปากไม่ตรงกับใจ

มาจากคำว่า ซึนซึน ที่แปลว่า แข็งกล้า และ คำว่า เดเระ เดเระ ที่แปลว่า นุ่มนิ่ม นุ่มนวล

Tentacle

ผู้ที่ชอบพวกประเภทหนวดๆ สิ่งที่เป็นเส้นๆ ทั้งหลายแหล่

Kemono

คนที่ชอบ พวกครึ่งคนครึ่งสัตว์ หรือ สัตว์ที่มีลักษณะคล้ายคนมากกว่าสัตว์ ยืนได้ พูดได้ เป็นต้น

Mimi

พวกคลั่งหู จะรวมๆใน พวกหูแมว หมา กา ไก่ ( เฮ้ยๆ ไปไกลแล้ว )

แบ่งได้อีกหลายประเภทค่ะ เช่น

Nekomimi กลุ่มคนที่คลั่งไคล้ หูแมว และหางแมว

Inumimi คล้ายๆกับ Nekomimi แต่จะเป็น หูหมาหางหมาแทน

Usamimi หูกระต่าย หางกระต่าย

ทำใจก่อนเปิด ( เราเตือนคุณแล้วนะคะ )

Kinniku

พวกที่ชอบจนถึงคลั่งไคล้ในมนุยษ์จำพวกที่มีกล้ามใหญ่ๆ - เช่น เคนชิโร่ บากิ คินนิคุแมน ดราก้อนบอล - (โดยส่วนใหญ่ โอตาคุจะเกลียดแนวนี้มาก แต่ไม่มีผลอะไรกับเกรียน)

Incest

รักต้องห้าม รักระหว่างสายเลือด ( พ่อลูก แม่ลูก พี่น้อง )

Ecchi

ลามกเล็กๆ ทะลึ่งหน่อยๆ

Hentai

Verb ช่องที่ 3 จากอิชชิค่ะ ,, ถ้ามาถึงระดับนี้แล้วก็กู่ไม่กลับกันเลยทีเดียว XDD

( งดลงภาพนะคะ .. ลงไม่ได้ ฮา ~ )

Yandere

พวกที่ดูเป็นคนอ่อนหวาน บ้างก็สดใสและน่ารัก แต่ถ้าเป็นเรื่องของความรักจะสู้แม้ต้อง แลกเลือดแลกเนื้อ เพื่อให้ได้มาก็ตาม

Moe Factor

สาวซุ่ม ( ซ่าม ) แต่ก็น่ารักนะ ~ ส่วนมากไม่ค่อยยึดถือรูปแบบ ถ้ากรณีมังกรจะสัมผัสได้ทางความรู้สึกน่ะค่ะ

อย่างมังกรคิดว่า " เชลตี้ " จัง โมเอ้ค่อดด ~ ประมาณนี้

Siscon

พวกบ้าพี่ชาย / น้องสาว

Seifuku

ชุดนักเรียนไว้ก่อน ไม่ค่อยเกี่ยงอยู่แล้ว !

ลงหมดทุกสายแล้วนะคะ ., ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะเอามาลงอีกค่ะ ^^

250311 : แอบแวะเข้ามาดู ~ ตอนนี้โลลินำอยู่ที่ 208 โหวตเลยแฮะ > <!!

รองมาเป็นซึนเดเระ 188 โหวต

เมดที่ 126 โหวต ~ ละก็ไซฟุกุที่ 117 โหวตล่ะค่ะ

แหมแหม ~ <3

Edited by Fondueze

โลลิอนุบาลคับ!!!!

เด็กๆ น่ารักชิมิล่าาา

แต่ความจริงชอบหลายแฟคเตอร์อยู่อ่ะน้า.....

Edited by DaiFuKuZaa

ผมได้หมดครับ แล้วแต่ ภาวะทางอารมณ์ที่หวั่นไหวในช่วงนั้น :emo (47):

ของผมทุกอย่างเริ่มที่ แว่น และ จบลงที่แว่นครับ

ปล. แต่ก็แอบชอบสาวเงียบด้วยนะ :emo (14):

ฮ่าาๆ

lolicon obacon และ tsudere หนูช๊อบ ชอบ :emo (14):

ชอบเยอะแยะหลายสาย หลักๆก็ขอสายซึนไว้ก่อนถ้าเป็นน้องสาวจะยิ่งน่ารักขึ้นไปอีก

มากมายๆค่ะ

โฮะๆๆ

ถ้าเอาผสมสายของ Yaoi นี่ เราได้หลายสายนะ

จะบอกให้ ไม่ว่า Yaoi/Shotacon/SM Yaoi/Ojicon Yaoi/Mimi

หุหุ

ได้หมดมากมาย 555 แต่สายเมดนี่ จะว่าไปเป็น สายพ่อบ้านได้ป่ะ

รวมนี่ด้วยก็ดีนะเออ 555 มีแว่นอีก กรี๊ด หนุ่มแว่นก็ได้เรื่องอีก :emo (32):

555 :emo (75):

ของผม H O L Y(uri) + Tsun

แต่ถ้าชอบจริงๆ Loliconเท่านั้น ประถมปลายยิ่งดีใหญ่

อะไรก็ได้ ขอให้โมเอะเป็นพอ เหอๆๆ :emo (10): :emo (43): เชริโอ~~~~

โลลิโว้ยยย

รูปน่าร๊ากกกมาก อุชิโอะ ปะป๋าอยู่นี้แล้ว /Me น้ำตาพุ้ง

ชอบสายYทุกชนิด จะหญิงจะชายก็โอ แล้วยิ่งประเภทรักต้องห้ามระหว่างพี่น้องนี่ยิ่งแจ่ม ชอบมากกกกกกก :emo (44):

Lolicon เท่านั้นครับ แต่ถ้ามีออฟชั่นเสริมแบบหู หาง แว่น หรืออย่างอื่นก็ไม่ว่ากัน :emo (21):

Lolicon มีหูด้วยน่ารัก สุดๆแย้วๆ :emo (73):

Harem ล้วนเป็นอะไรที่ชายทุกคนต้องการ :emo (34):

Moe Factor มาคู่กับ Harem นี้จะดิ้นตายละให้ได้เลย :emo (10):

Siscon อันนี้ก็โดน ยิ่งใกล้ชิด ยิ่งชิดใกล้ :emo (40):

ก็ประมาณนี้ละ อาจเพิ่มได้อีก ชอบหลายๆแนว เพราะคนเราไม่หยุดอยู่กับที่ :emo (70):

:emo (55): จากเอาปลาโลมา :emo (55): จากเอาปลาโลมา:emo (55):

สายหลัก โลลิ รักเด็ก

สายเสริมคือสายซึน

ยิ่งถ้าสายหลักและเสริมมารวมกัน จะยิ่งเป็นอะไรที่โดนใจ

ผมเลือก Tsundere ใจก้อไม่อยากเลือกหรอกนะ

แต่ทำไงได้นิ เด๋วจะไม่มีใครเลือก (แล้วตูจะทำซึนทำไมเนี้ย :emo (42): )