Jump to content
Sign in to follow this  
Toushiro

"เธอ.. คิดยังไงกันแน่นะ?"

Recommended Posts

ไม่รู้จะเริ่มยังไงแฮะ

คือ เราชอบผู้หญิงคนหนึ่ง เธอก็เรียนที่เดียวกับเรา เธอหน้าตาสวยไหมไม่รู้ แต่สำหรับเรา เขาน่ารักมาก

เธอเรียบร้อย เรียนเก่งเหมือนกัน แต่ดูเหมือนเราจะภูมิดีกว่า และดูเหมือนจะไม่งี่เง่าด้วย

ตอนแรกๆก็ไม่ค่อยมีอะไรมากหรอกนะครับ เฉยๆ ชิวๆ ทำอะไรไม่ค่อยอายใคร

แต่ มันจะชอบมีเพื่อนมาล้อประมาณว่า "เขาสนใจนาย(มึง)หว่ะ" "อยากรู้จักนาย(มึง)ให้มาก" อะไรประมาณนี้

และเขาจะชอบหลบหน้า ทำหน้าเขินๆ ซึ่งผมก็ไม่รู้นะครับ ว่าเขาคิดงั้นจริงๆ หรือแค่เพื่อนมันแกล้งเล่นๆกันแน่

พอพักหลังๆ ผมก็ยิ่งสนใจเขามากขึ้นครับ

เวลาผมเรียกเขา ผมจะเรียกว่า เธอ แปลกหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ แล้วผมก็ไม่ค่อยเรียกชื่อเล่นเขาด้วย

ถ้า พูดถึง ก็จะพูดเป็นชื่อจริงของเธอ

ผมก็ชอบแอบมองเขา แล้วเวลาผมจะทำอะไร ผมก็จะนึกถึงเขาเสมอ เขาจะคิดยังไงบ้าง

ถ้าพูด ง่ายๆก็คือ กลัวดูไม่ดีในสายตาเขา

แล้วผมเป็นคนหน้าตาน่ากลัวด้วย แบบเวลาผมมองหน้าใคร คนอื่นเขาจะแบบยังไงไม่รู้สิ อธิบายไม่ถูก

เวลา ผมมองเพื่อนผู้หญิงที่ผมรู้จัก เขาก็บอกว่าหน้าตาผม เหมือนจะหาเรื่อง หน้าตามันน่ากลัว ไม่กล้าจ้องนานๆ

บางทีเวลามองไปที่กลุ่มผู้หญิง พวกเธอก็มักจะซุบซิบอะไรกันก็ไม่รู้

ผมก็อายเหมือนกันครับ เวลาผมมองไปที่คนที่ผมชอบ เธอจะแบบหลบหน้า ยิ้มแล้วขำ ซึ่งผมก็อายครับ เลยไม่ค่อยกล้าจ้อง

ผมคิดในใจ ประมาณว่า หน้าตาผมมันตลกขนาดนั้นเลยเหรอ ผมไม่ได้จะทำอะไรเธอซักหน่อย

ก็คือ ผมคุยกับเธอลำบากมาก ไม่รู้จะปั้นหน้ายังไงให้ดูเป็นมิตร ก็หน้าเรามันเป็นแบบนี้หนิ พ่อแม่ให้มาแบบนี้จะให้ทำยังไงล่ะ

หรือ จะให้ผมยิ้มตลอดเลยล่ะ คงจะประหลาดน่าดู

อ่อ พวกเพื่อนๆผมมักจะเรียกผมว่า ป๋า ผู้หญิงบางคนก็เรียกผม ป๋า รู้สึกเท่ห์ๆไงไม่รู้แฮะ

แต่ถ้าเพื่อนผู้ชายกันเอง จะไม่ค่อยมีปัญหาอะไร บางทีก็มีบ้าง ประมาณว่า "หวะ! หวะ! หน้า(แมร่ง)โคตรนิ่งอ่ะ"

หรือบางทีก็ "... ใจเย็นๆ" ในใจเราก็คิดประมาณว่า "อะไรว่ะ?"

บางทีก็จะมีเพื่อนมาปลอบ ประมาณว่า "ก็ปกติมันเป็นงี้ของมัน จะไปล้อมันทำไม"

เวลาผมเจอพวก เก๋าๆ นักเลงไรงี้ ก็ไม่อยากมองหน้าหรอกครับ เพราะเดี๋ยวเขาจะคิดว่าผมหาเรื่อง

มันทำให้ผมนึกถึง ริวจิ ใน Toradora ว่า มันก็โดนแบบนี้มาเหมือนกันนี่หว่า แต่ก็นะ การ์ตูนนี่นา

แบบ ว่ามันจะกลายเป็นปมด้อยของผมไปแล้ว เป็นมาตั้งแต่สมัยก่อนแล้ว

ผมคิด ว่า ที่เธอชอบหลบหน้าผม เวลาผมมองไปที่เธอ คงไม่ใช่เพราะเธอเขินหรอกครับ

คง(อาจ จะ)เป็นเพราะหน้าตาผมตลกเกินไป จนเธอมองไม่ได้

สำหรับผม ผมก็คิดว่าหน้าตาผมก็ไม่ได้แย่นะ ออกจะหล่อ+เท่ห์ด้วย (ขอไม่โพสรูป)

. ....

"เธอ..คิดยังไงกันแน่นะ?"

นั่นสินะ เธอคิดยังไงกัน :emoother_08:

ก็ลองเข้า ๆ ไปคุยดูสิคะ จะได้รู้ว่าสาวเจ้าคิดยังไง > <!

ไม่ลองก็ไม่รู้นะคะมิ้ว ~

/me เนียนไปอีกกระทู้ ..

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...