Jump to content
Sign in to follow this  
Toushiro

ปี 2012 โลกไม่แตก ไม่เชื่อมาดู

Recommended Posts

:emoother_08: เกิดสงครามเรียกgundam00มาหุหุ :emo (30): 2256 - ยานอวกาศนำโรคร้ายกลับมายังโลก<<<<เอามาจากเกมส์ใช้ป่าวเนี้ยถ้ามีขอไห้เหมือนdead space ไม่กี้เดือนโลกดับ :emo (40):

นานาจิตตังอะครับ อนาคตโลกอยู่ในมือเราทุกคนมากกว่า ผมเฉยๆนะ ไม่อยากตามกระแส อิอิ

2016 - ยุโรปแทบจะร้าง ผู้คน

แล้วตรูจะได้ดูบอลพรีเมียร์ลีกไหมนี่ :emo (70):

ก็อาจจะเป็นไปได้บ้างเรื่อง

คิดไว้ก็ไม่เสียหาย

อิอิ

2010ก็ผ่านมาแล้วหนิ

ไม่เห็นเป็นไปตามคำทำนาย

แสดงว่ามั่ววว

ถ้าทายถูก คนทายมันจะออกมาบอกว่า เห็นมั้ยตูทายถูกนะ

ถ้าทายผิด คนทายจะหายตัวไปไหนก็ไม่รู้ แล้วก็ไม่พูดถึงราวกับว่าไม่มีเคยพูดออกจากปากมาก่อน

หุหุ

ค่อยอ่านมาเหมือนกัน

นี้เป็นผลการทำนาย อนาคต ของแม่ฒ่าตาบอด

ที่สามารถทำนายอนคตได้ถูกถึง 80%

เหอะๆๆ ก็ไม่อย่างเชื่อหลอกนะ

แต่ก็จะไม่ลบหลู่ละกัน

จะเกิดขึ้นหรอเปล่าผมไม่รู้ รู้แต่ว่าผมคงไม่ได้อยู่ดูถึงปี 3797 แน่ๆ ...

เรื่องปี 2012 มันน่าจะเป็นการคาดคะเนมากกว่า หากมนุษย์ยังใช้ชีวิตกันแบบนี้ ซักวันโลกก็คงต้องเกิดการเปลี่ยนแปลงภายในเนื่องจากชั้นบรรยากาศที่เปลี่ยนไป(โดยฝีมือมนุษย์) แต่แค่นั้นมนุษย์ก็ตายกันเป็นเบือแล้ว

แต่ที่ผมไม่เชื่อก็คือการไปเหยียบบนดวงจันทร์ของมนุษยชาติ มนุษย์ไม่สามารถออกไปพ้นชั้นบรรยากาศที่ห่อหุ้มเราไว้ เนื่องจากมีรังสีที่เป็นอันตรายต่อมนุษย์มีอยู่มากมายนอกโลก ถึงแม้จะมียานอวกาศหรือชุดอวกาศนั่นก็ไม่มีประโยชน์หรอกนะ

นักดาราศาสตร์เคยบอกว่า "ดาวพุธก็เหมือนดวงจันทร์ ถ้าคิดจะศึกษาดาวพุทธก็ศึกษาดวงจันทร์ไม่ดีกว่าหรอ เพราะมันอยู่ใกล้เรามากกว่าดาวพุทธ" อุณหภูมิพื้นผิวบนเส้นศูนย์สูตรของดวงจันทร์ ต่ำสุด -173.15 องศาเซลเซียส สูงสุด 116.85 องศาเซลเซียส และอุณหภูมิเฉลี่ยอยู่ที่ -53.15 องศาเซลเซียส แล้วมนุษย์หน้าไหนมันสามารถยืนบนดวงจันทร์ได้ละเนี่ย ถ้าอยู่บนโลกก็คงต้องหันหน้าเข้าหาเตาผิงกันแล้ว

อ่านแล้วก็ยังงงๆ

แต่เราคงไม่อยู่ถึงตอนนั้นอ่ะนะ

แบบว่าใครเป็นคนทำนายอะ

มองซะไกลหลายพันปีเชียว 555+

นี่ก็ปี 2011 แล้ว

ยังไม่เห็นมีสงครามโลกครั้ง ที่ 3 เลย

สงสัย กว่ามนุษย์จะเป็นไซบอร์กคงอีกนานโขทีเดียว

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...