Jump to content
Sign in to follow this  
admin

รับบริจาคเพื่อไปจ่ายค่าโฮสติ้่ง กับ IPB LC และ ค่าวิทยุออนไลน์ ครับ

Recommended Posts

หลายคน คงทราบแล้วว่าทางเว็บเรา ช่วงก่อนหน้านี้ได้ประสบปัญหาการล่มอย่างหนัก

คือล่มทุกวันเลยก็ว่าได้ ตอนนี้ทางผม admin ได้ปรึกษากับทีมงานท่านอื่นแล้วว่้าจะทำการย้ายโฮส

เพื่อความเสถียร ของเว็บเรา

ราคาขึ้นแรกที่เราต้องจ่ายคือ 1400 บาท (Admin จนต้องทำใจ)

ค่าโฮส มาอีกรอยแ้ล้วนะครับ

เรื่องที่ 2 ค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับ IPB LC หรือว่า ลิขสิทธิ์การใช้บอร์ด invision power board

ซึ่งปัจจุบันเราใช้ของ nulled หรือที่เรียกภาษาบ้านเราว่า "ของเถื่อน" นั่นเอง :emo (31):

โดยค่าใช้จ่ายเบื้องต้น 6000 บาท

ส่วนคำถามว่าทำไมถึง ต้องซื้อ LC เพราะว่า จะได้สามารถอัพเกรดเวอชั่นของเว็บบอร์ดได้

ปัจจุบันเป็นเวอชั่น 3.0.5 และเวอร์ชั่น 3.1.0 มาแล้วครับ

ถามว่าทำไมไม่ใช่้ปัจจุบันนี่ไปก่อนละ เดี๋ยวจะเหมือนเหตุการที่บอรืดเก่าล่มนั่นแหละ nulled มันทำอะไรลำบากครับ

แล้วก็ ใช้ไปนานๆ มีระบบใหม่มาอาจจะไม่รองรับ

และ 3.1.0 มันสามารถอัพเดทข้อมูล พร้อมกับ FACEBOOK ได้ด้วย

และแก้บัคต่างๆด้วยครับ

ค่าวิทยุที่เราเปิดให้ฟังกันทุกวัน

3 เดือนจ่าย 1 ครั้งครับ 300 บาท

ใครมีทุนทรัพย์อยากจะช่วยเหลือทางเว็บก็สามารถดูข้อมูลได้ที่กระทู้นี้นะครับ

ค่่าวิทยุตอนนี้จ่ายไปเรียบร้อยแล้วนะครับ

ยังไงก็ช่วยหน่อยนะครับ :emo (31):

บริจาคเสร็จช่วยตั้งกระทู้แจ้งด้วยนะครับ

Edited by admin

ความทุกของ Admin

เงินออกแล้วจะมาช่วยจ้า

ตอนนี้ต้องหาทางช่วย Upload ให้ได้ก่อน :emo (51):

เก็บตังก่อน เดี๋ยวบริจาคให้