Jump to content
Sign in to follow this  
Fate Averruncus

[ เนกิมะ ] เวทของใครโกงที่สุด

Recommended Posts

เรื่องของเรื่องคือ มีการพูดคุยกันในบล็อคนะครับว่า เวทของใครโกงที่สุด เเล้วเพื่อนๆเห็นว่ายังไงละครับ

ระบุ : เหตุผล ด้วยนะ [ ชื่อตัวละครด้วยก็ดี ]

ในความคิดผม เอวาเจลิน ขนานให้วิชา เนกิไปเเค่เวทมนต์ความมืดไม่ได้สอนทุกเวทยังเก่งขนานนั้น ถ้าเอวาเจลิน มาสู้เองคงสูสีกับ เฟต - นากิ เลยที่เด่ว ยิ่งเวทมนต์มนต์ดำนี้น่ากลัวสุดๆ ยิ่งเล่ม 28 เนกิเป็นตัวอะไรก็ไม่รู้เเล้ว เเล้วผมสมมุดว่าถ้า เอวา สอนทุกอย่างหัยเนกิ ไม่เก่งขนานครองโลกเวทมนต์ได้เลยหลอ :emo (40):

ูู :emo (70): ช่วง PJ บาส - ไก่ จะมาสรุปกันนะครับ :emoidz_01:

Edited by Fate Averruncus

อุโฮะ! ขอข้อมูลเรื่องเวทในเรื่องเนกิมะแนบPMมาส่งผมด้วยเน่อ เนื่องด้วยไร้ข้อมูล(มันถูกInstallทับด้วยTouhou)

ด้ง ด้ง ด้ง ด้ง ด้ง ด้ง ด้ง ด้ง

:emo (40): :emoidz_01: :emo (70):

ถ้าให้คิดก็เวทผสานมาเกียร์ของเนกิ โกงสุดละ

ต่อไปถ้าเนกิดูดกลืนเวทย์อะไรก็ได้แล้วเพิ่มพลังคงไม่มีใครสู้ได้อีกแล้วละ

แค่พลังตอนคลั่งก็ชนะหัวหน้าตัวร้ายในตอนเดียวละเนี่ย :emo (40):

แบบว่าไม่ไหวแล้วอะ

สมมุติว่าถ้าควบคุมร่างคลั่งได้แล้วใช้เวทย์ต่างๆได้เต็มที่นี่ ว่าต้องรุมทั้งเรื่องอะ เพื่อหยุดเนกิคนเดียว

ถ้านากิสูสีกับหัวหน้าตัวร้าย งั้นตอนนี้เนกิก็เก่งกว่าเยอะเลยเนี่ย :emoidz_01:

สรุปผลแล้วเน่อ แพจชูลี่โนวเลจเก่งสุดแล้วค้าบบบ ชาบูวๆ อูวราๆๆ :emo (00):

น่าจะของนากินะครับ

ถึงจะดูติงต๊องไปหน่อย(บางตอน)แต่ต้องยอมรับว่าของเค้าดีจริงโดยเฉพาะ "พันสายฟ้า" ปล่อยไวและเว่อร์มาก :emo (00):

ผมว่าป๊าเนกิโกงสุดอะ แหะๆ คนอะไรเก่งได้เก่งดี คนเดียวซัดซัดซะเกลี้ยงเมืองเลย ตอนช่วยเนกินะครับ

ว่าแต่ ป๊าเนกินมันเก่งเวทสายไหนมั่งใครตอบได้มั้งคับ(หรือมันไร้ที่ติขิงๆ?!?)

เวทของใครโกงสุด อืม

เนกิก็ใช้ มหาเวทดูดดาวได้แต่พิธีเยอะใฆ้ยาก

นู๋ร้านหนังสือ โดโนกะ ก็อ่านใจได้ แถมตอนนี้มีไอเท่มช่วยให้รู้ชื่อของอีกฝ่ายโดยที่ไม่ต้องรอให้เขาตอบด้วย

อาสึนะ มีความสามารถกันเวทได้100%แต่ไม่ใช่วิชาจึงไม่น่าจะนับนะ

ผมว่า เนกิ นะ ถ้ามันรวมพลังของคู่หูทุกคนนะ แต่ถ้า เนกิ เดี่ยวๆ น่าจะอ่อน *-*

อ่ะ อ่ะ ทุกคนจำได้รึเปล่า เอวาเจลีน ยังไม่เคยใช้พลังเกินครึ่งให้ดูเลย :emoother_03:

ถ้าเต็มที่จะขนาดไหน :emoother_07:

ดังนั้นมันจะเวอร์มาก :emoother_07:

อ่านมาแล้วจู่ๆก็คาใจ

ทำไมอาซึนะที่ต้านเวท100% ทำไมต้านเวทปลอมแปลงตัวเองของต้อยเฟตไม่ได้อ่ะ

แต่คิดว่าเวทเอวามันเว่อร์มากมายอ่ะ อยู่มาตั้งหลายร้อยปีคงมีอะไรอีกเยอะ

ผมก็คิดว่า นากิ นี้แหละครับ น่าจะโกงสุด เพราะแต่ละเวทมนต์ ร่ายนิสเดียวทำลายล้างไปเยอะมาก

ไม่รู้ว่าของใครโกงดี เอวารึปล่าว หรือว่าน่าจะเป็นเนกิเห็นใช้มหาเวทดูดดาวได้แล้ว ถ้าใช้เก่งแล้วคงโกงน่าดู :emoother_08:

Edited by GTTK

เอวาจัง ครับ 555+

ถึงพลังเวทย์โดนกักไว้ ยังโหด

ถ้าไม่โดนสาปจะขนาดไหน . . . (แต่อย่าเลยจะได้อยู่ร่างนี้ไปนาน ๆ)

ว่าแต่ หลัง ๆ ไม่ออกเลย บทน้อยย เซงจิต

:emoother_07: :emoother_07:

Edited by BACARDi

ของใครโกงสุดเหรอ อืม ยากอ่ะ :emo (04):

แบบว่า โกงกันเพียบ :emo (36):

แต่ที่เห็นโกงสุดก็ ตัวใหม่อ่ะที่โผล่มาเล่ม 30

พี่แกเล่นลบไปซะทุกอย่าง แต่ไม่รู้ชื่ออะไร เห็นแต่ใส่โม่ง เล่นแบบนี้มันโกงไปไหมเนี่ย :emo (07): (อิจฉาเน้อ)

พระเอกฮ่ะ

ขนาดไม่ใช้เวทยังเจอสาวๆแก้ผ้าเลย

:emo (00): :emo (00):

เฟต + code of the life makerไอ้ที่เหมือนกุญแจ นี่หละโกงสุดละ