Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจความเห็นที่ทุกคนมีต่อ idoli-z จากการทำงาน 1 ปีที่ผ่านมา

Recommended Posts

ผมเองก็เพิ่งเข้าบ้านหลังนี้ได้ไม่นานเท่าไหร่ แต่ขอบอกว่าตอนเข้ามาครั้งแรกประทับใจมาก คือแต่งบอร์ดได้สวยดี สะอาด สบายตา

ทางทีมงานก็ขยันดีครับ สรรหากิจกรรมอะไรใหม่ๆมาให้เล่นบ่อยดีครับ อยู่เฝ้าบอร์ดแล้วไม่เบื่อเลยอ่ะ ทีมงานทำได้ดีที่สุดแล้วครับ

แต่ช่วงนี้ผมไม่ได้เข้ามาดูเล่นเท่าไหร่เพราะยุ่งอยู่ ปีหนึ่งผ่านไปแล้ว ถ้ายังไงปีนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

:emo (43): :emo (43): :emo (43):

Edited by altairone

เพิ่งจะเข้าบ้านนี้ได้ไม่กี่ชั่วโมงเอง แหะๆ :emoidz_01:

เข้ามาครั้งแรก ก็รู้สึกตื่นตาตื่นใจมากๆ เป็นบ้านที่สวยสุดๆเลย ชอบๆ

แล้วก็ยังมีอีโมหน้าตาแปลกๆ (สำหรับเรา) ให้เล่นอีกเยอะเลย

แล้วตรงเช้าท์บ๊อกซ์ข้างบนเวลาคุยก็ใส่อีโมได้อีก เริ่ดมากๆ ไม่เคยเจอที่ไหนทำได้

ได้มีส่วนร่วมในเช้าท์ไปเมื่อหัวค่ำ ก็รู้สึกว่าทุกคนเป็นเองสุดๆเลย (ถึงเราจะจูนไม่ค่อยทันว่าคุยอะไรกัน ฮ่าๆ)

โดยส่วนตัวไม่ค่อยชินกับสภาพแวดล้อมที่มี ผช เยอะๆอย่างนี้เท่าไหร่ แอบเกร็งนิดหน่อย

(เพราะว่าปกติสิงอยู่แต่บอร์ดที่บ้านักร้อง ผช อ่ะนะ)

ก็ได้ติดตามผลงานของค่ายนี้มาหลายเรื่องเหมือนกัน ชอบทุกเรื่องเลย แปลได้ดีจริงๆ

ตอนนี้ก้าวเข้ามาเป็นคนแปลเอง เริ่มกดดัน กลัวจะทำได้ไม่ดี ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

จะพยายามทำผลงานออกมาให้ดีที่สุด แต่ถ้าออกช้าก็อย่าว่ากันนะ

ผมว่าเว็บก็โอเคนะคับ โหลดไว ภาพสวย เพลงก็มีตลอดอีกด้วย ชอบๆ

จริงๆแล้ว ผมก็เพิ่งสมัครใหม่ คงพูดอะไรมากไม่ได้ แต่หลังจากที่ ได้ลองอ่านกฏของบอร์ด และดูจากกระทู้ต่างๆแล้ว ก็เห็นได้ว่าเป็นบอร์ดในอุดมคติจริงๆ

ชอบตรงที่ มีกฏ ห้ามเม้นแบบไร้สาระ มันทำให้รู้สึกว่า ผู้โพส และผู้ตอบ ได้รับรู้ สื่อสารในสิ่งๆเดียวกัน ไม่ใช่ว่า ตั้งอย่างนึง ตอบอีกอย่างนึง

เอาใจช่วยครับ เพื่อ บอร์ดที่ดียิ่งขึ้น ^^

บอกได้แค่ ว่า สุดโค๊ย ไป๊เลย แต่ ผม อยาก ไห้มี การ รวบรวม แหล่งข่าว ของค่าย อื่นๆ ที่ นานๆๆ จะทำการ รับสมัก ไว้มั่งนะครับ :emoother_06:

ยกตัวอย่าง ของ tirkx ยังงี้อะครับ id หายากยิ่ง ปี 1 รับไม่กี่ร้อย อยากได้ได้จิงๆๆ ก็ ต้อง ออกตามงามอนิเมะ ในที่ต่างๆๆเอา

เง้อ กว่าผม จะได้ id มา น้ำตาเป็นสายเลือด :emo (00):

เมื่อสายเลือด โอตาคุ มันร้องหา :emo (14): เจ้าจง เสพ.... :emo (00):

อ๋อ ขอแก้หน่อย

จิงๆๆ ผมว่า ผลงาน ตอนนี้ ของบ้านนี้ ก็เป็นที่รู้จักกันแล้ว นะครับ

ขอไห้ อยู่คู่ บ้าน คู่ เมืองไปนานๆๆ นะขอรับ

Edited by seber!!

เท่าที่ผมเล่นมา ( ไม่นานนัก )

เท่าที่เห็นก็แค่ โหลด Web ช้า เพราะอย่างที่ได้กล่าวไว้ว่า Database ใหญ่

แต่ไม่ได้มีปัญหามากนักเพราะ ว่า Internet ตามบ้านในปัจจุบันขั้นต่ำก็ 6 Mbps แล้วจึงไม่เป็นปัญหามากนักครับ

จะเป็นก็ต่อเมื่อ นั่งโหลด อยู่แล้วเปิด หน้าเว็บไปด้วย เลยอาจจะทำให้ช้าหน่อย แค่นั้นเองครับ ^^

ไม่รุนะ ผมเพิ่งมาได้ไม่กี่วัน แต่ตอนนี้ก็ติดงอมแงมซะและ

ผมอีกคนที่ติดตามเวปนี้ (จากเพื่อน) ก็เพิ่งได้มามสัครด้วยตนเองก็ครั้งนี้แหล่ะครับ (มีเป็นของตัวเองแล้วemo%20%2841%29.gif)

ไม่มีที่ติหรอกครับเวปนี้ อยากแนะนำคือ เว็บไซค์รองรับ Browser หลายๆอย่างครับ เผื่อเข้าที่อื่นมันเป็นเครื่องเก่าอ่ะครับ ie เก่าๆ แหะๆ

แรกๆ ก็เข้าประจำครับ แต่ตอนนี้งานสิ้นปีหนักเลยไม่ค่อยได้เข้าครับ

บอร์ดเป็นกันเองดีครับ งานแปลก็ดีครับ รอติดตามผลงานอยู่นะครับ

น่าจะมี บอร์ด version low-profile ด้วยนะครับ เพื่อเข้าจากพวก PDA หรือ Smart phone ครับ

(บางที่ต่อได้ EDGE โหลดทีมันช้าอ่ะครับ) หรือมีแล้วผมหาไม่เจอครับ

จากที่ผมติดตามผลงานของค่ายนี้มาหลายเรื่อง งานแปลทำออกมาได้ดีมากครับ ภาพคมชัด เยี่ยมมากครับ :emo (59):

ชอบค่ายนี้เหมือนกันครับ งานแปล เร็ว ละเอียด และค่อนข้างสมบูรณ์เข้าถึงเนื้อเรื่องได้ดีครับ

ง่ะเราพึ่งเข้ามาใหม่หนูไม่ยู้เรื่องน้าาาา เอาเป็นว่าหลังจากนี้ขอฝากเนี้อฝากตัวด้วยน้า~~~~

ผมก็เพิ่งสมัครได้ไม่นานและก็ไม่ค่อยได้เข้ามา แต่โดยรวมก็ดีนะครับ ชอบมาฟังเพลงแก้เซ็งแก้เครียด

Edited by Quartiza

ผมก็เพึ่งเข้ามาได้ไม่นานเท่าไร แล้วก็นานๆแวะมาบ้าง แต่ผมก็บอกได้แค่ว่า เป็นเว็บบอร์ดที่สวยมากเลยครับ สีสดก็สดใสดีด้วย

ถ้าเป็นบ้านละก็จะเรียกว่าน่าอยู่มากเลยทีเดียว แล้วก็ผมติคนไม่ค่อยเก่งด้วยสิ ขอชมอย่างเดียวละกัน

แล้วก็มีอย่างหนึ่งที่ผมอยากให้ช่วยนะ คือตรงที่ ประกาศจากทางค่าย idoli-z

อยากให้ช่วยอัพเดทความคืบหน้าของทางแฟนซับหน่อยนะครับ

ถ้าเป็นการรบกวนไม่ต้องก็ได้นะ ผมคิดว่าแฟนซับก็คงไม่วางกันก็เลยไม่ได้อัพเดท

รับทราบครับ ไว้จะเข้ามาบอกเป็นระยะละกัน

DarkLSeVeN รอ BD เลยละกันครับเพราะ raws ค่อนข้างมีปัญหานิดหน่อย

Edited by YakumoZ

รู้สึุกว่าพี่เค้าจะให้ผมมาตอบตั้งกะปีมะโว้ละ ไม่ค่อยได้เข้าซะทีหงะ มาช้าไปขอโทษด้วยคับ

สำหรับผมไม่มีปัญหาในทุกๆเรื่องครับ บอร์ดเข้าได้ปกติ ไม่มีอืด

เรื่องบอร์ด กฏระเบียบอะไรถือว่าชัดเจนทีเดียวครับ mod ทำงานได้ดีมากถึงมากที่สุด

ความสวยงาม อันนี้เป็นเหตุผลหลักที่ทำให้ผมเลือกสมัครเลยครับ นับวัน headboard ยิ่งงามขึ้นเรื่อยๆ

สถานีเพลง เปิดเพลงหลากหลายดีครับ ฟังเพลินๆ เพลงไหนชอบก็ไปหาโหลด

แฟนซับ อันนี้ดีจริง คอนเฟิร์ม หลายเรื่องและ คงไม่ต้องพูดอะไรมากครับ

ก็คงมีแ่ค่นี้แหละครับ สู้ต่อไปครับ พี่ๆทีมงาน idoli-z :emoother_04:

ผมชอบบอร์ดนี้นะคับ ทุกคนเป็นกันเองมาก โดยเฉพาะท่านโตส ได้คุยกันมาหนุกหนานมาก

เป็นเว็บ anime ที่สวยมาก ๆ ตั้งแต่หน้าแรก

รูปด้านบนที่เปลี่ยนเรื่อย ๆ ก้สวย

หน้าเว็บก็ดูไม่รกตา

ทีมงานแฟนซับและสมาชิกทุก ๆ คนก็น่ารักมาก ๆ

การ์ตูนทุก ๆ เรื่องก็มีคุณภาพ

สรุปก็คือ เป็นเว็บ anime ที่ซูโก้ยไป :emoother_06: เลย !

ขออภัยเด้อที่เข้ามาตอบช้าไปหน่อย > <

ผมว่าบอร์ดโดยรวมๆก็ดูโอเคดีแล้วนะ ตกใจนิดหน่อยก็ตรงเข้าบอร์ดมาปุ๊บ ก็มีเสียงเพลงดังขึ้นมาปั๊บเลย เหอๆ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้แอดมิน,สตาฟแล้วก็ทีมซับทุกท่านละกันเน้อ ^^

ที่Anime Musicsหรือรวมเพลงอนิเม อยากจะให้ช่วยจัดใหม่ให้หน่อยเวลาเข้าไปหาเนี่ย โอ้ว! :emo (75):

มันมั่วไปหมดเลยต้องเพ้งสายตาหา เดี๋ยวเพลงเรื่องนี้อยู่ตรงนั้น เรื่องนั้นอยู่ตรงโน้น เรื่องโน้นอยู่ตรงนี้ :emo (39):

OPอยู่นั้นEDอยู่นี้OVAอยู่โน้นOP2,ED2ED3เงี้ย Index||เงี้ยOP,EDอยู่คนละหน้า เรื่องที่มีเพลงเยอะๆอย่าง :emo (60):

K-ON!,Amagamiเงี้ย ED1ยันED6เลย :emo (16): เลยอยากจะให้จัดเป็นเรื่องๆไปเลยของK-ON!ก็ของK-ON! พี่เทพก็พี่เทพ

Amagamiก็ส่วนของAmagami จะAngel Beats!,Index,Sora no,MM!ของใครของมันไปเลยอยู่รวมกันไม่ต้องแยกกระจายไปไหน

เวลาหาจะได้ง่ายขึ้นเช่นเลือกK-ON!ก็หาได้เลยจะOP,ED2,3 จะSingleไหนใครร้องก็ว่ากันไปจะได้ไม่เสียเวลาหาไม่ต้องเพ้งสายตาให้เมื่อย(ผมคนเดียวมั้ง)

ก็มีเท่านี้แหละ :emo (28): ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรไม่ซีเรียส ส่วนใหญ่ก็ดีอยู่แล้วบอร์ดสวยทีมซับดีเป็นกำลังใจให้ครับ :emo (43):

ชอบidoli-zครับ :emo (01):

ปล.พิมพ์ซะเวอร์เลยแต่มันคิดได้ยังงี้จริงๆ(ที่รวมเพลงต่างประเทศก็เหมือนกันแต่อันนั่นนะช่างมันเถอะ) :emo (39): :emo (32):

Edited by GTTK

ขอชมเรื่องผลงานและคุณภาพ นะค่ะ อันนี้ยอมรับเลยค่ะว่าเยื่ยมเลย

แล้วเวปไซด์ที่ใช้ก็เข้าใจง่ายค่ะ

กล่องแชทก็เป็นระบบที่ดีอยู่แล้วด้วยเอาไว้ถามรายละเอือดมีสาระดี

ส่วนช่องทางอนิเมะให้ดาวโหลดนั้นก็ถือว่าคุณทำดีแล้วค่ะ!!!

ขอบคุณมากๆนะค่ะที่นำผลงานดีๆมาให้ชมกัน :emoother_06:

เเล้วไมผมทามไรมะได้โดนเอรอเจยเลยงับทามไงดีกามลางสามักไหม่อะคับบอกหน่อย

T-T

ผมก็เพิ่งเข้ามาอ่ะครับ เห็นแค่หน้าเว็บครั้งแรกก็รู้สึกสบายตาแระ ครับ^^

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...