Jump to content
Sign in to follow this  
loy555

H-Game ในดวงใจของคุณคือ?

Recommended Posts

ชอบสุดก็ Shusaku เพราะมันคลาสสิค+ตัวที่เราเล่นเลวดี

ส่วนเกมอื่นก็ชอบอยู่หลายเกมนะแต่เดียวนี้ไม่ได้เล่นละแฟนห้าม

Edited by ZestPluZ

ของผมชอบ raidy lighting warrior ใช่ชื่อนี้หรือเปล่าเน้อ เพราะเป็นเกม H RPG เกมเดียวที่เคยเล่น = = เดียวจะลองเล่นเกมจาก rep บนๆดูมั่ง

ไม่ชอบอะ ไม่ทันใจวัยรุ่นเลย 555 เปิดหนัง การ์ตูน ดูเลยดีกว่า จะเหนี่ยว ที ตายพอดี

อยากเล่นเหมือนกันครับ ไม่เคยเล่น และไม่รู้ว่าจะเล่นเกมอะไรดีใครรู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ :emoother_08:

มีนี้รวมคน... งั้นเอาด้วยคน GuiltyPLUSของเจ้านี้เขาเจ๋งจิง :emo (10):

มีหลายเกมเลยครับ

senkoku rance มันมากแต่ถ้าเล่นยื้อแล้วจะซวยเอา (มหาอำนาจโคตรเก่งช่วงหลังๆ)

姫狩りダンジョンマイスター หรือเลี้ยงต้อยไว้ลงดัน อันนี้ก็สนุกดี เป็นวางแผนแบบ เทิร์นเบส แนะนำเลยเกมนี้ สนุกมาก ค่าย Essully

ฺิิิBaldr sky จากค่าย Giga ขับหุ่นตะลุยแหลก อาวุธเยอะ ลุยสะใจ สนุกครับ แนะนำ

In afternoon sunshine เกมแนว incest ดังมาก(ลงข่าวหนังสือพิมพ์ไปพักนึง) อันนี้ภาพสวยครับ ไม่มีบทบู๊ล้างผลาญแบบเกมข้างบน

Twingle Crusader จากค่าย Lilian ลง PSPด้วย คงไม่ต้องการันตีเรื่องความสนุก ยิ่งต่อคอมโบม้วนเดียวจบได้ยิ่งมัน (แต่ปกติโดนบอสต่อคอมโบทีเดียวดับทุกที)

ฺิิิBattle of goddess มหากาฟจากต่าย Essully ลงมา 4 ภาคแล้ว แนว RPG สนุกครับ (กำลังจะเล่นภาค 4)

Lighting warrior Raidy 1&2 เกมแนวฝ่าดันเจี้ยน สนุก มอนสเตอร์สวยมาก (น่าจับมาเลี้ยง) ภาคแรกทำใจหน่อย เพราะต้องคลำทางเอา ส่่วนภาค 3 รอมาเป็นชาติแล้ว ยังไม่ออก - -

Eternal Kingdom จากค่าย Studio E-go แนวตลุยฟันพร้อมทหารหาญ สนุกมาก เล่นไป6-7รอบ

็้How to train your dragon เหมือนชื่อหนังแต่ไม่ใช่ จากค่าย Studio E-go เลี้ยงมังกรไว้ลงดัน แนว Action (สุดได้ก็ได้กับมังกรตัวเองนั่นล่ะ มีBadendด้วยนะขอบอก)

Kagura (มิโกะลงดันเจี้ยน)ค่าย Studio E-go เกมแนว chocobo dungion สนุก ยาก โหด จะเก็บภาพให้ครบต้องแพ้ศัตรูทุกประเภทที่เจอ โอ้ ชีวิต แต่ก็สนุก

ประมาณนี้แหละครับ เท่าที่เคยเล่นผ่านมาที่รู้สึกว่าสนุกดี

แต่ในดวงใจ ก็ต้อง Tick Tack ค่าย Navel (เนริเน่จางงงงงง เซจจางงงงงงงงงง) ภาค 2 ของเกมชื่อกระฉ่อน พระเอกสมควรตายคาถังข้าวสาร (อ๊ากกกกก รินจางงงง) Shuffle!! เกมนี้แหละ

ิิบงกชก็ไม่ยอมเอา manga ภาคนี้มาแปลอีก ตูละเซ็ง

ไม่เคยเล่นอ่ะครับ อยากเล่นเหมือนกัน หาได้จากที่ไหนหรอครับ ?

กรุณาด้วยเถิดดดด ( :emo (70): )

Hard Love Life + Tokyo Lover สุดยอดภาพงามหยุด ผมชอบเล่นแนว Flash มากกว่า แล้วก็ Hizashi no Naka no Riaru (ลักหลับ)

Nursery Rhyme ครับ เกมในดวงใจถึงจะเก่าแล้วแต่สนุกภาพสวยดีนะครับ ลองไปหาเล่นกันดู

ต้องของผม แนว guro :emo (76): ครับ ชื่อเกมส์เหรอ บอกยาก แปล ออกมา มันแปลงๆ :emo (19): ยัง ไม่ รู้ อ่ะ ครับ ขอไม่บอก ดี กว่า :emo (73):

ไม่เคยเล่นอ๊าแต่ก็อยากลอง อิอิ